Bwana kubariki ndugu zangu. Habari za asubuhi marafiki. Mimi siku zote um, inachelewa Bila alikuwa ananiambia nimechelewa asubuhi, uh, hii nami ninakama uh, maujiano thelathini hivi ya faraga na nimefanya mawili men, kwa hiyo uh, naamini mawili ama matatu, kwa hiyo siwezi tu kumfikia kila mtu. Uh, na mnajua na huku watu wanangojea nao wamekuwa wakigojea kwenye orodha kwa miezi na miezi. Eh, Bwana amekuwa akifanya mambo makuu humo, oh, ye yeah, yeah, yeah, ni Mungu wetu sivyo? Sure, sasa ina hakika uh, uh, asubuhi hii ya kwamba sote tuna habari za msiba mkuu uliotukia kwa taifa hili wa kupotelewa na rais wetu Bwana Kennedy. Ingawa uh, sikubaliani, yes, na mtu huyo katika siasa zake na katika religion, dini yake, lakini hata hivyo yeye hastahili kufa namna hiyo no, la na kuwaacha watoto wadogo nyuma huku hawana baba na mama ambaye ni Bibi Kennedy, ingawa kweli nisingekubaliana naye na mwenendo wake na kadhalika labda, lakini kumbukeni, yeye ni mama. Hivi karibuni amepoteza mp watoto wake wachanga, kisha amempoteza mumewe, naye aliangukia papo hapo pajani mwake na damu ya mume wake ilimwagikia pajani mwake. Hilo ni jambo mbaya sana. Hivi umewahi kuanzia, wakati mwingine tunafikiria ya kwamba yeye ndiye anayeanzisha mitindo nchini katika staili na kadhalika. Hilo laweza kuwa ni kweli pia, lakini je, mlijua Bibi Kennedy kama hajapata kusikia mmoja wa jumbe hizi eh, ninazohubiri juu ya jambo hilo? kama angesikia moja ya jumbe hizo, huenda akatenda vinginevyo. Na baadhi ya dada zetu wanaosikia, na hata hivyo hawa hawatautii. Hawa naona yeye, naona? Naona? Alilelewa mkatoleki, hayo ndiyo tu ajuayo. Sina, sina, si, sina neno juu ya jambo hilo. Naona yeye, huo ni utaratibu fulani. Sina sina neno dhidi ya hawa watu wakatoleki huo ni utaratibu utaratibu wa Kikatoliki kama vile right. Tu Presbyteri, Methodisti ama yoyote yale, unaona ama Pentekoste yoyote yale, ni huo utaratibu si hao watu. Bwana Kendi nafikiri alifanya kazi nzuri kwa kuwa rais, nao moyo wangu unamwonea huruma mkewe Nami inasikia huzuni eh, kweli juu ya jambo hilo, ya kwamba hata taifa letu lenyewe lingefanya majambazi na kadhalika, katika taifa letu wangefanya jambo kama hilo. Iwapo wewe huwezi kukubaliana na mtu sawa, na kuchukua wa msimamo wako, na hakuna sababu ya kumuua mtu mwingine kwa sababu tu ya mambo kama hayo, na hawa watoto wadogo wanajua. Kasema jamaa mmoja mdogo alisema, sasa sina mtu wa kucheza naye tena, baba ameaga dunia. Unaona, kwa hiyo daima nimewaza, hiyo ingekuwa hali yangu siku moja. Karibu jambo hilo limetukia. E, mara nyingi kama mjuavyo, juu ya kupigwa risasi katika mataifa ya kigeni, wakati imewalazimu kushikamanisha miili yao juu yangu kuifanya nispigwe ya risasi kutoka mbali. Kwa hiyo yeah, kama mtu akieta namna hiyo, lakini hiyo ndio ndiyo, ndiyo gharama inayolipwa inayoambatana na fahari ya mambo mbalimbali mnaona mbali. Nafikiri tuna wastani wa kila raisi wanne, mmoja kati ya wanne anawawa and, um, na mi naona vibaya sana juu ya jambo hilo. Ni aibu kwamba tulikuwa na mtu kama huyo uh, Marekani angefanya jambo kama hilo. Na sasa hata hivyo kama nilivyosema, si sikubaliani na siasa zake, mimi ni sikubaliani sikukubaliana na mawazo yake ya yale aliyokuwa atujaribu kufanya, lakini mnaona, yeye ni mtu mwingine, wala sikukubaliana na utaratibu wake wa dini, kweli si kukubaliana na jambo hilo lakini hata hivyo yeye alielewa ye, ye, ye, ye, ye, ye, namna hiyo, hivyo hivyo ndivyo alivyokuwa. Kama alivyosema, labda angalisikia jambo fulani tofauti, angalikuwa vinginevyo. Kuna ja- jambo hapa tu fanyalo kwamba kila mmoja wa watu wetu anapokufa ama chochote kile, hata ingawa kutoka nafikiri kama kama kanisa la Kimarekani kama kundi la Wamarekani wa Marekani walimpigia kura bwana Kennedy awe rais, na hiyo ilikuwa hiyo ndio sababu sisi ni demokrasia. Mimi sikumpigia kura bwana Kennedy, nilimpigia kura bwana Nixon maana nilimjua bwana Nixon kibinafsi nani nilimpenda, ndipo nikampigia kura mimi mwenyewe kwa kuwa nilimpenda. Lakini watu wa nchi hii, wa Marekani, raia wenzangu wa nchi hii Walimchagua Bwana Kennedy Kini. Na jinsi walivyofanyia jambo hilo vema, hiyo ni kati yao na Mungu, lakini jambo ndilo hilo, walinafikiri kwa ajili ya mama huyu mwanadamu, mama wa watoto, Bibi Kennedy, tukiweza kusimama tu kwa muda mdogo wa maombi kwa ajili yake Bwana Yesu, sisi binadamu tunahurumiana sisi kwa sisi, nasi tunasikitika Bwana ya kwamba rais wetu alipigwa risasi, jinsi alivyopigwa katika mauaji ya kinyama nasi, and tunasikitika and sana kwamba taifa letu limefikia kiwango hiki, like ya kwamba watu um, kama um, hao wako wako katika taifa letu ambao wangemuua mwanadamu kinyama kama walivyomuua yule ndugu mweusi si muda mrefu uliopita, nao wakampiga risasi tu kinyama kabisa kwa ubaguzi wa rangi. Nasi tunasikitika sana kwamba watu kama hao wanaishi miongoni mwetu. Bwana, sisi unyonge wetu umesababisha haya ya bibi Kennedy huyo, mke wa huyo rais. Na si unajua, hawa watoto wadogo wanamtafuta baba yao aliyewaacha siku chache kabla ya hapo, mtu mwenye furaha, naye akatambaa na kucheza nao sakafuni. Sasa wao hawana baba, na kwa ajili ya mwanamke huyo, ambaye mkewe, ambaye mume alianguka kwenye paja lake na damu yake ikamwagika kwenye gauni lake juzi karibuni tu alimzika mtoto wake mchanga, na hata hivyo, Bwana, unaweza kuamini mwanamke huyo kuwa makosani mkosa, mkos, kwa vile vile ame, ameanzisha mitindo katika taifa kuhusu anavyovalia na kadhalika, lakini hilo, hilo lingeweza kuwa kwa Wamarekani kwa jumla wao kwamba hivyo ndivyo wanavyotaka. Kwa hiyo sisi sisi tunamwombea asubuhi ya leo ya kwamba utamsaidia basi. Naomba akuwe na wakati katika msiba huu mkubwa, ambapo atampata aliye kweli Yesu Kristo. Jalia jambo hili hilo, Bwana wewe ambaye ndi, ndiye tu unayeweza kutoa amani na faraja katika wakati wa shida. Basi tusaidie Bwana kuendelea kuwa kwa, kwa mioyo yetu yote nuru inayong'aa kwamba hati yuyi ni wakati gani ama ushurushi gani tunaweza kuwa nao juu ya mtu mwingine. Basi jadia tuangaze nuru ya Kristo. Acha atakapokuja, ndipo yule mchungaji mkuu wa kundi ambaye anajua haki yote ataijazi kila dhambi, naye atajua tu jinsi ya kufanya jambo hilo. Basi hadi wakati huo, unajiweka mikononi mwako kwa ajili ya upendo University wako na huruma juu juu yetu katika jina lake Yesu. Amina. Yes, no. Naam, sidhani kuna mtu anastahili kufa namna Naam, Bwana Lincoln, Lincoln hakustahili kufa namna hiyo. Bwana McKinley hakustahili kufa namna hiyo. Long hakustahili kufa namna hiyo. Hata mmoja wa jamaa hao. Mimi siamini katika jambo hilo. Mauaji hilo ni jambo baya. Vijana wetu hawakupigana katika nchi za ng'ambo kwa ajili ya jambo kama hilo. Bendera yetu haikubadilishwa kwa ajili ya kitu kama hicho. Sisi raia wa Marekani kwa jambo kama hilo la. Ingawa taifa letu limepotoshwa na kugaagaa kwenye dhambi, ndiyo ambayo, ndiyo ambayo yanayofanya mambo haya, hiyo ni dhambi. Naam, leo tuna nitafundisha shule ya Jumapili na mambo kadha ambayo ningetaka sure. kuliambia kanisa hiyo ni jambo la kwanza, ningetaka mnisamehe kwa kuwachelewesha sana jumapili ya asubuhi inapokuwa na uh, jumbe hizi, alafu kama bwana ata. Sababu ya kufanya jambo hili ni kwa sababu uh, kwamba mi, mimi niko hapa miongoni mwa watu wangu na ninafundisha mafundisho kwa nguvu niwezavyo hufundishi mafundisho haya huko nje mahali pengine. Mimi husimama tu katika uh, katika kanuni muhimu za Ijili, lakini mafundisho haya ambayo ni magumu ni si yafundishi huko nje mahali pengine. Ndivyo basi hapa inanichukua saa moja, wakati mwingine masaa mawili ama matatu. Akimaliza ujumbe wangu, nami nawaweka hapa wakati mwingine saa sita unusu saa saba na hilo ni jambo ndogo tu, ukilinganisha na yale niliyokuwa inafanya. Ningekaa usiku kucha, karibu usiku kucha. Wakati mwingine nimeenda, tumeanza wakati mwingi saa mbili na kuondoka kwenda nyumbani usiku huo saa nane ama saa tisa. Hiyo ni kweli, kutoka kwenye mikutano yangu. Lakini ni ni nitajaribu ni, ni nitakapo kuja uh, pamoja nanyi tena na kidogo tu- uh, kidogo ibada ya mahubiri mbadala ya kufundisha sana jambo hili Unless... isipokuwa niwaambie hapo kabla ya kwamba itakuwa ni jambo fulani. Maana nina zile mbaragumu saba ninaamini zinazo, uh, kuja ambazo zinafungamana moja kwa moja kwenye ile muhuri ya, uh, kwenye ile muhuri ya sita. Wakati ile muhuri ya sita ipolia, mbaragumu zote saba zililia wakati mmoja naona na kwa hiyo sisi, ningetaka kuli, eh, kulipa kanisa hizo kabla ya kuja kwake, kama ama kuondoka kwangu ama chochote kile, nikiweza sasa. Kama tukifanya jambo hilo, basi tutawajulisha kabla ya wakati, na labda basi, kama tunavyoona, kubia leo kumbi zina msongamano wa watu na kwenye kuta na kila mahali Tutajaribu, tuna mahali sasa uh, huenda tukaweza kupata hapa pa, pana, panakaa uh, kama watu elfu uh, tatu na jumba nzuri la mikutano la shule fulani iliyopo hapa hapa juu yetu hapa. Basi vile barangumu saba, tutajaribu kuhubiri kule shuleni. Basi huo utatoa uh, nafasi kubwa sana ya kuketi, unaona, ili kwamba tuweze kuwaingiza watu tunataka kutangaza huko New York hivi karibuni. Tulikuwa na wakati mzuri sana jumba la mikutano la Morris pale, ililazimu kuwarudisha watu kila usiku, walikuwa wamesongamana mle ndani. Moto tajiri wa mahali pale, mkuu wa zimamoto angepafunga mahali hapo kama tukaliwaruhusu kusimama wamesongamana namna hiyo, na basi ilitubidi kuwarudisha na watu huko barabarani wakitembea huku na huko barabarani wakiomba kwamba mtu fulani angetoka na kusimama atoke nje ili kwamba waweze kuingia na kupata kiti. Naona mtu mmoja tu, tu wao wanangojea tu kule nje kwa ajili ya mtu huyo mmoja wapate kuingia, naye anayafuatia mlangoni. Alafu wao wanamruhusu mmoja aingie namna hiyo. Mtu mmoja anapoamka na kutoka nje, ilimbidi kwenda nyumbani mapema, vema, wao wangeingia na kushiriki kiasi hicho cha jambo hilo. Mnaona wangekuja siku ni zuri sana sana, uh, la watu. Uh, nami ninaamini ulimwengu, uh, kanisa la kikristo lina njaa ya Mungu. Sasa mimi ninaamini mimi ya kwamba asante, uh, ndugu, ninaamini ya kwamba ya kwamba uh, Mungu atatujalia nafasi ili ambapo tunaweza uh, kukutanika pamoja na kuwa na hizo mbaragumu saba za mwisho. Mimi ninapenda uh, niongozwe kufanya mambo haya ili kwamba mpate kujua. Alafu kwenye kifum, uh, kifungua kinywa cha wafanya biashara, kwa kawaida mkutano wao pale, na fikiri wao walisema walikuwa na kati ya hamsini hadi mia kwenye kifungua kinywa chao, na asubuhi hiyo wa waliuza wali, wali tikiti elfu moja na mia saba na wakakondisha mahali paliposalia wapate kupaajaza mali hapo, na kila ujia na kila, uji, kila, uji, kila mahali kwenye kuta na huku na huko kwenye vipandio kulikuwa kumesimama kume watu na wahudumu no, wenye vyeo vya juu, baadhi ya makasisi kwa na, na kadhalika walikuwepo pale kusikia ujumbe. Na kwa hiyo nasikia, naamini hilo ilisaidia kidogo, huenda ingefanya zaidi vizuri zaidi kuliko vile tungefikiria kweli, ingekuwa basi usiku uh, tutakuwa na ujumbe usiku huu, Bwana kipenda juu ya juu ya somo la la jinsi juu ya hali zako pamoja na Kristo na sasa huo uta utakuwa mfupi. Tutakuwa tunataka uh, ku, kuanza inataka kuwa uh, jukwani saa moja unusu. Kama uh, mnaanza saa ngapi kwa kawaida? Saa moja unusu, lo uh, moja, nami itakuwa jukwani ifikapo saa moja unusu, na hiyo yapaswa kuniondosha ifikapo saa mbili unusu, bwana akipenda. Maana mimi mimi tu uh, uh, nitaharakisha tu ni wazavyo nikaanza kujizoeza. Alafu jambo jingine ni ikiwa huenda ikawa wageni fulani wanasikia watu wakicheka, maana ninajaribu kuondoka hapa mbali, siwezi kufanya hivyo kwa namna fulani ni natumaini alitasikika la kukufuru bali, mamangu alizoea kusema watu wanapokutanika pamoja namna hiyo ni kama machujo ya asali ya mtama katika asubuhi yenye baridi. Mnajua ni nzito na inachuruzika polepole pole. na kwa hiyo hivyo ni karibu na kama vile ilivyo mimi naenda pole polepole katika jumbe hizi, kwa kuwa utamu wa miwa ya Mungu unajua, kwa namna fulani utufuta pamoja nami. Si, si nisiditaka jambo hilo, vinginevyo ni ninalitaka uh, tu namna hiyo ambapo, uh, inakumbuka tu lizoea na kuimba wimbo ule, ibarikiwe kifungu kitufungacho mioyo yetu katika upendo wa Kikristo shirika wa watu wenye nia moja ni kama ule wa huko juu. Unaona, tunapoachana inatuumiza kindani, lakini tumbali, tutakuwa tumeunganishwa moyoni na kutumaini kukutana tena. Nami ni natumaini kwamba jambo hilo daima litakuwa lengo letu le, le hapa. Wengi wa hawa watakatifu wa kale wamelala mauchi tangu wakati huo, mbali fungali, tumeunganishwa moyoni, nami nafikiri ono lile, asubu ile waona wao kule ng'ambo na utukufu uliobarikiwa wa kimo cha ujana wa mwanamume na utuke wa ngali, wanaonekana kama walivyokuwa hapa, walipokuwa hapa duniani. Nafikiri wanangojea kuja kwetu, siku moja tutajiunga nao, Mungu akipenda. Sasa mimi mimi, basi, kumbukeni ibada ibada za nyimbo zitaanza saa moja usiku wa leo badala ya saa moja unusu. Alafu Juma alijalo niko huko Shreveport, Louisiana na kule kwenye maskani ya uzima Shreveport, Louisiana. Basi nafikiri wao wanajaribu kulipata hilo jumba la mikutano upande wa pili wa barabara. Ukumoa alinipigia simu jana usiku kasema wao ni mkutano wa kila mwaka nao watatarajia wingi wa watu. Inataka kutoa ushuhuda mdogo, uh, kabla tu siyasoma maandiko bibi bi fulani alikuwa ameketi hapa juzi juzi, ulikuwa uh, ni waambie ushawishi ulivyo uh, wa mtu fulani atimombea mwingine, nitazama tu kwa bahati nikamwona bibi mwingine, ndiye kwanza mimi Maji Cox mke wa Ndugu Rodney Cox anayeketi hapa na juma lilopita, inaamini ilikuwa hivyo. Tulipokuwapo hapa, Roho Mtakatifu alikuwa anatoa upambanusi kila mahali jengoni. Unajua jinsi watu walivyoambiwa, naye alikuwa ameketi. Yeye ameketi hapa sasa, lakini ilikuwa kule nyuma mahali fulani, na nami nikasama kule, na alikuweko bibi ambaye, ambaye aliitwa, aliyekuwa na ugonjwa wa kisukari. Naye hey, Maji alikuwa katika ile lile ono, ilikuwa ni maji naye maji alikuwa amesimama pale. Na hata hivyo, nilitazama chini nikamwona na ilikuwa ni ndipo nikawaza, nam nikataa, nikazama kumwona mwanamke huyo mwingine, naye maji alikuwa katika lile ono mbali, ile nuru ilikuwa juu ya yule mwanamke. Kwa hiyo nikaangalia, basi nikawaza mmema, kama nikimwita maji, wawatasema bila shaka huyo, bila shaka mtu fulani anawajua aseme mbona, yeye yeye mumewe ni mmoja tu wa marafiki wa siri, wa wake wao. Wanaishi pamoja, wanala pamoja, wanawinda pamoja na, na kila kitu. bila shaka hiyo ni eh, angejua jambo hilo, lakini maji hakujua jambo hilo, lakini nilimwita yule bibi mwingine ambaye alikuwa, naamini, alikuwa ni dada fulani aliyetoka Chicago kama nilivyotambua baadaye ndipo ikawa ya kwamba kwenye nini hii yake kiwa ndani wa wanafanya uchunguzi wa ksukari, naye alikuwa na kisukari, na hiyo alikuwa juzi kwenye zahanati kwa ajili ya hilo, na na kwa hiyo alipotaja jambo hilo, ndipo nikamkumbusha jambo hili, ndipo nikasema njoo hapa dada maji, nami nikamwambia jinsi alivyokuwa anapata ndanzi kwenye mikono yake na na jinsi ambavyo kule kujisikia vibaya sana maskini bibi huyu anafanya kazi mchana na usiku, karibu mchana na usiku kule juu. So, maskini mama mwaminifu uh, kumsaidia mume uh, kulipa makazi yao wanayojaribu kujenga. Basi basi yeye dada yake mdogo Neli na Chali, huyo ni ndugu ya Rodin mkewe, na hao wote wakifanya kazi pamoja kwenye viwanda hivyo kule, wakijitahidi wawezavyo na wakistahimili shutuma, wanaachilia nywele zao sikuwe na kutoa vipondozi na vitu vya namna hiyo, walipokuwa Wakristo. Naamini katika kutoa sifa mahali wanapostahili sifa Nami bila shaka ninawapenda sana hao vijana wanawake wawili. Basi nikamshika mkono na kumwombea, ndipo akapanda akaenda, na hawakuweza kupata kiswari chochote mahali popote. Kimeondoka namna hiyo. Fulani alikuti hapa hapa ndani mahali fulani aliyeitwa Ali, naye alikuwa ni dada fulani, jina lake Bruce imoni, asubuhi ya leo lakini daima, yeye ni mwanamke anayependa sana kuomba. Basi mwanamke huyu akaingia, ilikuwa mara ya mwisho nilipokuwa hapa, na hakukuiko na kakadi za maombi za kusambaza wala chochote kile, kwa hiyo kusia kuweko na mtu yeyote eh, kusi, eh, kusimia kuwa na mstari wa maombi. Kwa hiyo wao wakanini hii tu wa, wa mtakatifu akaita tu kwenye mkutano e maskini yule bibi Bruce Bruce, Bruce, alipoonywa mara moja, yeye mwenyewe kansa ye na, na, daima alikuwa tu na mzigo wa moyoni mwake kwa ajili ya mtu mwingine, naye alikuwa anaomba tu. Basi kulikuwa na bibi fulani kutoka hivyo aliyekuwa anakufa kansa, uh, kwenye koo na ndipo alipokuwa anaomba kwa Mtakatifu, anaenda moja kwa moja hadi kwa mwanamke yule, anamwita na kila roho alichofanya, eh, kumwambia alikuwa ni nani, akamwambia hasa yeye alikuwa nani na shida yake ilikuwa ni nini, na kuhusu yeye kuwa na kansa, kisha akasema mambo yangekuwa sawa. Ndipo maskini bibi yule akaenda nyumbani kukaa. Baada ya jambo hilo, alianza tu, uh, ku kukabwa sana, karibu afe, koo lake likavimba mno, akakoa mara moja kwa nguvu sana ndipo ile kanza ikaruka ikatoka, na yeju mzima kabisa. Naona ikitukia, naona kile kitumba chenyewe ni kitu kinacholeta mauti ambacho kina wai ndani yake. Naona kanza inayotokana na ne, neno, neno la uh, madawa la kaa ambayo ina maana kwamba ina miguu mingi sana kama yu, yule kaa unayempata kutoka baharini na na anakufyonza damu ya. Basi, kipimbe hiki kinachosababisha mauti kilikuwa kwenye koo lake, kilikuwa hiyo, hivyo ndivyo uh, kilikuwa kinafanya. Naam, naona na, na. Mimi sishughulishi na kile kipimbe, najishughulisha na uhai uliomo katika hicho eh, kipimbe naona uhai ulio katika kile kipimbe ndio tunaoshughulikia. Eh, naona katika jina langu watatoa pepo. Neno pepo ni mte kama wa mwili. Basi huyu alikuwa ni Iblisi, na ndipo uhai ulipotoka kwenye kile kipimbe. Bila shaka jambo hilo lilifanya eh, li kipimbe hicho kianze kufimba, ni kama tu mbwa mdogo aliyenyagwa barabarani, kitu kama hicho. Hebu acha akae hapo kwenye jua kwa siku chache, halafu naye anakuwa maradufu ya ukubwa wake. Vema, hichi ndicho kilichokuwa kimemfanya masi mwanamke yule akupata hali mbaya zaidi. Mara nyingi nimeelezea jambo hilo, kama ukizidiwa, hiyo ndiyo ishara madhubuti kwamba umekwisha kuponywa. Naona, na kwa hiyo ilikuwa tu inazidi kuwa hali mbaya wakati wote, na akumsiba pumzi, maana kilikuwa kinavimba nayo, lakini ilikuwa imelegea, wayi ulikuwa umeitoka. Basi kukohoa kwake namna hiyo, naona namna hiyo ikaruka kukailegeza iachane na uo mwili mwingine, na kitu hicho kilichokufa, mwili tu usio na uhai ndani yake. Kanza imeondoka iliruka nje, naona ikangukia nje. Kwa hiyo hilo ndilo mwili ulitoka, wakati huo hicho kilichotoka kibilisi hiyo ilikuwa ni nyumba alimoishi alitoka, kwa sababu imani ya huyu mwanamke katika yale aliyoambiwa, hakujua Yesu Kristo ni yeye yule jana, aliona hata milele. Hiyo ndiyo iliitoa hiyo kanza, hiyo ndiyo iliutoa ule uwai sasa. Yeye angalienda angerudi kwa daktari, na daktari angesema upuzi, kitu hicho kingali jinsi kilivyokuwa daima. Lakini hiyo ilikuwa kweli, kivimbe akilikuwepo mbali, si ule uwai haukuweko. Naona na vipi kama hiyo ilikuwa mahali ambapo isingeweza ku kutoka hiyo ndiyo ile picha. Hii hapa ile picha ya kile kizimbe kutoka kwa ivibeka, kutoka, kutoka Springfield, right Indiana, iliyotoka baada ya maombi. Hiyo ndiyo picha yake, unaona. Huo ndiyo mwili ambamo ibilisi aliishi ndani yake, kama tu vile unavyoishi katika mwili huu unamoishi. Wenda ukawa ni mdogo, mkubwa, wenye nywele nyekundu, wenye nywele nyeusi, wote ule. Naona ibilisi aidha anaishi katika mwili huu, ama Kristo uishi katika mwili huo. Vema, well, basi uhawe, unapotoka ndani yake, mwili wako ungali hapa duniani. Naona bali balu haumo mle Wakati ule wao ulipotoka ule mwili ulikuwa ungali pale, ndipo ukataruliwa kutoka kwenye mwili wake na ukatupwa nje, huo mwili ukatoka. Lakini kama uko katika mahali ulipoweza kutoka, basi moyo wako hauna budi uchukua kitu kicho kilichokufa na kuisafisha damu kila mara unapopiga, jambo hilo linasababisha homa na kila kitu chingine, kwa maana ni ambukizo mnaona. Moyo wako aona budi. Uh, nafikiri moyo usafisha damu wakati inapopita dada, right. Nafikiri part. hiyo ni kweli. Moyo unapopiga unasafisha mwajua, na mwingine anayeketi hapa mbele yake uusa uh, uchukua uh, uh, uh, hilo ndilo linalosababisha homa kutoka the kwenye ambukizo, uchukua ambukizo na kusababisha homa damu. Hawa tunaona ni imani yako, kujisikia kwako kamwe si kitu kama ndivyo ilivyo. Kama mkono wangu haukunyoka, hilo halina uhusiano wowote nalo, right, right. Imani yangu ndiyo inayofanya jambo hilo, mnaona. Hapa hapa mbele yetu tunaona mfano wa mtu aliyeponywa kabisa kwa imani. Sasa tunapiga hatua kwa hatua, hata takapompikia mtu huyo, kisha tunatembea moja kwa moja nayo, mnaona. Hivyo ndivyo ilivyo, na hilo hilo ndilo linalosababisha jambo hilo, imani yako si kujisikia kwako, imani yako utenda hilo. Tufurani na sifa ziwe kwa God, Mungu. Sasa now, dakika moja tu, Prayer, ya maombi. Nasi tunasoma hapa ambalo tunataka kuli, kulitilia maanani na wakati mdogo ambao Bwana angeshughulika ange nasi kulingana na jambo hili, basi. Kama alafu, kama wengine wenu hawana budi game, kwenda sir. zao asubuhi ya leo na hawatakuwa kwenye ibada ya jioni, Bwana akipenda na nataka kuwa hapa tena jamaa yangu inaruti kwenye eh, eh, juma la Christmas, alafu basi juma uh, pili baada ya Krismasi, Bwana akipenda nataka kuhubiri ujumbe wangu wa Christmas, Christmas. hapa kwenye masikani jumapili inayofuatia Krismas, Bwana akipenda, somo litakuwa mzurulaji barabarani. Kwa hiyo hebu tuinamishe vichwa vyetu sasa tuombe dua kabla hatuyasoma hilo fungu la maneno. Bwana Yesu, wewe karibu nasi wakati huu, nasi tunajua ya kwamba ni vigumu katika kanisa letu ndogo, na wakati wengi wanaposimama and na and apa, sababu, yasabe, apa, place, ambapo, like, mana, nasi tuko hapa si kwa sababu ya starehe ya mahali hapa ambapo panatupa burudiko la kimwili kwa maana hapa burudishi, nasi hatuko hapa kuonekana, bali tuko hapa kwa sababu tulikia uwepo wako nasi tunajua ya kwamba wewe uko hapa, nasi tuko hapa kwa ajili ya kusahihishwa, nasi tuko hapa tukijua ya kwamba tuko katika nyumba ya Mungu. Nasi tunajisikia vizuri kuwa hapa, haidhuru pana akalifu namna gani, uh, huko kusimama na na kuketi uh, mumesongamana, bali tuko hapa kwa sababu kwamba tunajisikia kwamba Mungu yuko kwa hapa. Navio hivyo hapa nabudi, ndivyo yule mfulana alivyojisikia usiku ule, wakati Paulo alipohubiri usiku kucha, ujumbe mrefu jinji gani, kutoka labda macio ya jua hata kuchomoza kwa jua asubuhi iliyofuata. Na huyo mfulana mdogo akisheki kule juu kabisa alianguka, nao akafikiri kwamba amekufa. Paulo akaweka mugu wake juu yake, narom wa Mungu aliyekuwa juu ya yule Uh, mjumbe akairudisha roho ya uzima body kwenye mwili wa huyo mfulana, ndipo akasema utakuwa right, sawa basi. Huyo kijana mwanamume akaishi, aliyapenda yale Paulo aliyokuwa anasema. Basi Mungu, tunapenda asubuhi ya leo kile Roho uh, Mtakatifu angenena katika mioyo yetu, basi tunaomba ya kwamba wewe utatumegea uh, kila mmoja wetu mkate wa uzima, kwa amba, kwa amba, ili kwamba tutakapoondoka hapa leo kwamba hatutaliacha jengo hili watu wale wale tuliokuwa tulipoingia. Wajaliwa wa Kristo wawe karibu nawe zaidi. Jalia wenye dhambi wageuke leo, wagonjwa na waponywe. Ya ajalia ufalme wa Mungu uje karibu nasi, ama hata uwe ndani yetu. Kwa kuwa tunaomba hilo katika jina la Yesu Kristo, tunapomgojea roho wake atupe maneno. Amina. Basi hebu tusome baadhi ya maandiko ambayo ni neno la Mungu, daima ni sahihi. Uh, na sasa uh, na kila mmoja naona nini, mnahuruma sana kwa wale wanaosimama. Namwona mtu uh, simama na kuketi chini na kumpa mtu mwingine kiti, hilo ni jambo zuri sana na hisi tungalikuwa na nafasi zaidi, bali hatuna kabisa wakati huu. Mathayo ishirini na saba nasi tutasoma toka aya kumi na moja uh, kisha tazungumza juu ya somo hili. Yesu akasimama mbele ya liwali, ni wale wakamuliza, akasema: wewe ndiwe mfalme wa Wayahudi? Yesu akamwambia, wewe wasema. Lakini aliposhtakiwa na, alipo na wakuu wa makuhani na wazee, hakujibu hata neno. Ndipo Pilato akamwambia, hausikii ni mambo magabi wanayokushuhudia And he him to never asi mjibu hata neno moja, hata liwali akastaajabu sana. Asi wakati wa siku kuu, liwali desturi yake wafungulia mkutano mfungwa moja waliye mtaka. Basi palikuwa na mfungwa mashuhuri siku zile aitwaye Baraba. Therefore, Walipokusanyika Pilato akawaambia, mnataka niwafungulie yupi, yule Baraba au Yesu aitwaye Kristo? Kwa maana alijua ya kuwa wamemtoa kwa usuda. Na alipokuwa ameketi juu ya kiti cha hukumu, mkewe alimpelekea wa kia, um, um, mjumbe kumwambia, usiwe na neno na yule mwenye haki well, kwa sababu nimeteswa mengi leo katika ndoto kwa ajili yake. Na wakuu na makuhani na wazee wakawashawishi makutano ili wamtake Baraba na kumwangamiza Yesu. Basi liwali akajibu akawambia, mnataka niwafungulie yupi katika hawa wawili? wasia jambo hilo, wakasema Baraba. Pilato akawaambia, basi nimtendeze Yesu aitwaye Kristo? simtendeze Yesu aitwahe Kristo? Ndipo akasema wote asulubiwe. Akasema, kwani ni nyumbaya gani aliyoutenda? Wakasidi sana kelele, wakisema na asulubiwe. Basi Pilato alipoona ya kwamba lolote mbali gasiya inazidi tu, akatoa maji akanawa mikono yake mbele yake mkutano, akasema mimi sinahatiya katika damu ya mtu huyu mwenye haki. Yaangalieni hayo ninyi wenyewe. Then, watu wote wakajibu akasema damu yake na iwe juu yetu na juu ya watoto wetu. Ndipo akawafungulia Baraba, na baada ya kumpiga Yesu him, mjeledi akamtoa ili asulubiwe. Ni picha ya huzuni namna gani? Ninaita fungu hili, kama mnataka kuliandika namna hiyo ama kuliita hivyo, na labda kanda ingetaka kuitwa hivi, nimtendeje Yesu aitwaye Kristo? Na somo nalotaka kutumia baada ya hilo kuwa ndilo fungu la maneno, inataka kutumia somo, ukiwa na Yesu mikononi mwako, ukiwa na Yesu mikononi mwako, utafanya nini? Tamasha letu linaanzia asubuhi ya leo kwenye ukumbi wa mahakama. Uh, Pilato yule liwali alikuwa ameitwa jukwaani kutenda na kutoa hukumu. Uh, alikuwa asubuhi, uh, na mapema muda kidogo kabla ya mapambazuko, naye alikuwa amesumbuliwa, akaamka na alikuwa ameitwa kusikiliza kesi ya mtu huyo ilikuwa ni wakati wa kusulubiwa kwa Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo. Hapo amefanya kitu walichoweza kupata naye, alikuwa naye, alikuwa amejibu kwa kitu, ilikuwa tu ni saa ambayo mambo yalibidi kuwa namna hiyo. Kuna chochote kinachoweza kutendeka bila ya kuwa na kitu fulani nyuma yake kukisababisha kuwa hivyo? Hapana budi kuwa na sababu fulani kwa kila kitu kinachotendeka, kwa kuwa kinasababishwa bila shaka na roho, roho aliye ndani ya viumbe na katika wanadamu na kadhalika. Kuna kusudi kusudi lake na, na shabaha na hapana budi kuwe na sababu nalo sababu ya kiko ili eh, kulazimika kumpata mtu huyu mkuu kuliko wote aliyepata kuishi duniani ama ambaye angewahi kuishi. Sababu ya jambo ili kutukia kwa njia hii ni kwa sababu ilikuwa ni wakati wake wa kutukia. Mnaona, haina budi kuwa hivyo, wala hapa kuwepo na njia ya kuepuka jambo hilo, nalo ilibidi litimie wakati huo, naye Yesu alikuwa amekuja duniani visi vile hasa neno la Mungu lilivyokuwa limebashiri yeye angekuja. Alifanya vile vile hasa neno lilivyosema yeye angefanya yaliishi hayo maisha kikamilifu kabisa, ndipo Mungu no, akamtambulisha ama akamdhihirisha mm, yule mzao wa wakati ule. Sasa kumbukeni, Mungu, Biblia inaanza katika mwanzo na kuendelea hadi Ufunuo. Sasa hili hapa somo ambalo na nawatakeni mfahamu kwamba mnaona no, katika kila kizazi imekwisha neno katika Biblia juu ya jambo fulani uh, kutukia katika kila kizazi, kama vile Danieli alivyoona lile, alivyofasiri ndoto tu anakoteeza jinsi, jinsi za mataifa zingeingia na jinsi gani zingeanguka na jinsi gani zingekwisha, na kila mmoja wa watu hao katika jamii hizo na uh, mataifa hayo, hizo nguvu za kimataifa zinazotawala zimeutawala zime ulimwengu zimefanya vile vile kabisa ambavyo lile ono lilisema singefanya. Wakati Nabukadreza na kile kichwa cha dhahabu alipoondoshwa, basi wamedi wa jemi wakaingia na tabia yao kulingana the na hali ya vile vitu na kulingana na vile alivyosema nabii barabara kabisa alikotezaa kichwa cha dhahabu ambao ndio mkubwa kuliko zote na wa kwanza wa ule ufalme. Basi ule wa wamedi wa, wa jemi ukiwa wa fedha, alafu moja kwa moja mpaka kufikia kwenye eh, mapaja ya, ya shaba, na kila maadini yanazidi na kuzidi kuwa magumu, dhahabu ikiwa ndio laini kuliko yote na inaishia katika chuma ambacho ndicho kigumu uh, kuliko hayo yote ni chuma uh, na kila moja ya falme hizo ilikuja kiamilifu kabisa, kwa tabia jinsi ambavyo nabii alisema kwamba msingefanya. Na alikuwa anafanya nini? Alikuwa akipanda so so mbegu kwa ajili ya mataifa kusudi waangalie. Na kila wakati ambapo huo ufalme ulianzishwa, ilibidi utende kulingana na vile lile neno na alafu Masihi ilibidi ajitokeze hadharani. Basi, Kristo alipojitokeza hadharani, ilibidi ajibu hayo maneno ya Mungu yaliyokuwa yatimizwe, ambayo nabii alinena juu yake, yale ambayo yeye angefanya. Basa, alisema yeye atakuwa, yeye atakuwa nabii kwa mithili yangu. Na kama mlikuwa ukalikuwa na wakati wa kufananisha hilo huku nyuma na kuonyesha tu jinsi ambavyo katika wakati ule muhimu sana, wakati Israeli walipokuwa utumwani huko Misri, jinsi ambavyo Musa alivyozaliwa akiwa mtoto wa kipekee, na jinsi ambavyo alikuja na kulelewa, na jinsi alivyopitwa kwenye manyasi, na jinsi alivyokuwa kiongozi, akaenda milimani akapata zile amri, kisha akashuka chini, wala hapo kiongozi kiu mbali, alikuwa kuhani na mfalme na liwali. Mambo hayo yote na jinsi ambavyo jambo hilo lilimfananisha siso kikamilifu kabisa. Na Musa alisema Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii aliye mihili yangu. Na wakati Yesu alipozaliwa, Israeli ilikuwa tena katika utumwa wa dola ya Kirumi. hiyo so, mambo haya yote yalipaswa kutimizwa, na wakati kipindi hicho kidumu pale, kwa ajili ya maisha ya masihi, wakati jambo hilo lilipodhibitishwa kikamilifu. Naam, hii laweza kuwa ndilo somo refu la mwisho litakalofundisha kwa kitambo kidogo, na watakeni mlifahamu vizuri sana. Wakati neno limekwisha kunena kwa ajili ya kizazi hiki fulani utakuwa kuna mtu atakayejitokeza hadharani ambaye atalitimiza neno hilo kwa maana Mungu amekwisha linena, ni kuthibitishwa kwa neno lilo neno. Naye Yesu alitimiza kila sifa na alikuwa neno, amethibitishwa kama masihi hasa. Kuna maneno pia yaliyo neno katika Biblia kwa ajili ya siku ya mwisho Haya maneno hana budi kuwa hai. Tunaona yeah, hapa ya kwamba wakati katika siku za Bwana wetu kanisa tayari lilikuwa limemkataa yeye, kabla hajaja kwenye ukumbi the kumbi, the wa ukumu wa plato wao walikuwa wamemkataa tangu siku ile huduma yake ilipoanza, akitabiri na kuwaambia wao kweli juu ya neno. Halafu wao hawakuweza kuelewa na jambo hilo, jinsi yeye akiwa mwanadamu angaliwa kilichokuwa ndani ya mioyo ya watu. Hawakuja hata kidogo ya kwamba neno ni Mungu na neno Biblia alisema huyatambua mawazo na makusudi ya moyo, na walitaka kumwita yeye pepo mchafu. Ndipo yeye akasema, uh, nitawasamehe kwa ajili ya jambo hilo, lakini wakati Roho Mtakatifu atakapokuja kufanya jambo lile lile, kusema neno juu yake, hamtasamehewa kamwe na mambo hayo yote aliyotabiri ya yatakayokuweko katika siku hii, kitu fulani hakina budi kuyauhisha kuya hayo. Lakini wakati hilo linapofanywa, hai litakuwa tofauti sana vile watu wanavyofikiri vilivyo, mpaka itakuwa ita tu, ni walio wateule watakaoona jambo hilo, na ima, wateule tu ndiyo pekee watakaloliona jambo hilo, kwa maana wao wameteuliwa na kuchaguliwa kuliona hilo. Kwa hiyo haiwezekani, hakuna njia nyingine. Yesu said, alisema, hamwezi kuja kwangu, hakuna mtu awezaye kuja asipofutwa na Baba yangu, nao wote alionipa yeye kuja kwangu. Naona, naona. Kwa hiyo hakukuwa no na njia alisema, kuna macho na hamwezi kuona, masikio hamwezi kusikia, sema isaa alisabiri veemajueni. Naona unabii us- ukizuka ukidirishwa nao jambo hili hapa ama, ana anasikiliza kanda ya that kwamba God, la Mungu halinabudi kudhihirishwa. Mungu anawajibika kuona kwamba hilo linafanya hivyo, kama tu vile Yohana Mbatizaji alivyochaguliwa hapo awali kutangulia kuja kwa Kristo, ilibidi kuwe na mtu fulani atakayeinuka kupachukua mahali hapo, na hilo lilikuwa halinabudi kutimizwa. Ndipo Yesu alipokuja kama masii aliyetia mafuta na kufanya vile vile kabisa ambavyo neno la Mungu lilisema angefanya hata hivyo Wayahudi walikuwa wakitazamia jambo lingine pame um, um, ajaye na pimbo chima si mkononi mwake, jambo ambalo lilikuwa la siku za usoni kabisa, bali yeye alitimiza kila neno pale. Siku moja kule Kapernaumu, wakati alipoyatwa maandiko na kusoma, you know, mnaona yalisoma tu sehemu ya maandiko hayo, ndipo akiweka kitabu chini na kusema, leo haya yametimizwa, wakati alikuwa hahubiri mwaka wa jubile. Basi kwa nini yeye hakuyasoma yale mengine? Kwa maana hilo linahusu kule kuja kwake kwingine, wa hawakuwa na haja ya kujua jambo hilo. Hilo ni kwa wakati atakapoingia, lakini wakati alipoingia, ndio sababu yeye aliweza ma, maandiko haya yametimia leo machoni mwene, papa hapa mnaliona kuhubiri majira yaliyokubalika na kuwafunga waliovunjika moyo na kuwaponywa wagonjwa. Hayo ndiyo aliyoyajia. Aliyosalia alikuwa alikuwa kutoa hukumu kwa mataifa na kadhalika. Kwa hiyo jambo hilo inafuata, naona mataifa yalipaswa kumkataa yeye kwanza. Naam, kwenye kule kusulubishwa, mahali tulipo leo kwenye hili somo la Yesu mikononi mwa neno la Mungu ilikuwa limedhibitishwa kabisa, ilikuwa limehakikishwa tena tena ya kwamba yeye alikuwa jibu la neno la Mungu, hali ambapo waandishi mnaona, Mungu tayari ameliweka wazi. Hebu huduma ijifunze hilo, lakini mnaona wao wanachukua neno la mtu mwingine kuhusu jambo hilo. Kundi fulani la watu wao wamepofushwa sana kwa ile kweli, hata wakati kweli inapoonyeshwa wazi, wanakosa kuyaona lakini unaona, Mungu hee, ni mwenye haki Yeye. Yeah, ameliandika kule yeye, right yeah, ameliandika hapa kwenye kitabu kile kitakachotendeka leo, so e, jambo hilo litatimilizwa, mbali mingine ambao hawakukusudiwa kuliona hilo hawala hawataliona kamwe. Unaona, wao wow, wao wamelichanganya lote. Hivi ndivyo walivyotenda jambo hilo wakati huo. Wao hawakuwa wamejua kamwe kwamba ni yeye kwa ishara ya kwamba yeye alikuwa mjumbe wa wakati huo, na hakuna mtu angaliweza kukanusha jambo hilo. Nabii wake alinena juu ya jambo hilo, you know, sema mimi sinabudi kupungua, mbali yeye atasidi. Mimi sitahili kuvilegeza viesi vyake, mbali yeye atasimama kati yeni. Sasa kasema Yohana naye atakuja naloshoka limewekwa kwenye shina la mti na miti isiyozaa matunda itatolewa mwituni, hata ama kutoka kwenye the shamba la mizabibu ama shamba, the shamba the la matunda haitakuweko tena. Na mtu anaona kuta mambo haya alifikia jinsi ee alivyosema yeye angeweza kutambua mawazo ya moyoni mwao. Alikuwa nabii. Kila alichotabiri kiitukia sawasawa tu na jinsi yeye alivyosema. Inapanda kwenda Yerusalemu, huko nitawekwa katika mikono ya watu wenye damu na watamtenda vibaya, kisha atasulubishwa na ata katika siku ya tatu atafuka tena she. Lakini she kasema msimwambie mtu yeyote jambo hili, naye akawapofusha kwa jambo hilo, hata hawakuelewa mpaka hilo ilipotimizwa. Unaona, mara nyingi ambapo yeye anatuacha tuwe vitovu mpaka saa ile tunapohitaji jambo hilo, na anatuacha tuwe vitovu kwa mambo tunayoona leo, na kwa maana hii ndiyo saa tunayohitaji uh, kuthibitisha uh, siku tunamoishi. Naona bazetu aakujua mambo no, haya. Biblia inasema ya kwamba wasinge yajua, alikuwa amewapicha katika katika siku za mwisho wangefunuliwa wana wa Mungu ama kufanya ya gedhihirishwa kuonyesha utukufu wake na sifa zake juu ya nchi no, na yote yale aliyosema Danieli juu ya siku za mwisho no, na, na, na jinsi ambavyo hao wamjuao Mungu wao watafanya mambo makuu. Na maandiko mengi sana yakisikana katika siku hii ya mwisho tunayoishi, ni jinsi ambavyo nyakati hizi mbovu na za udanganyivu singekuwepo duniani jinsi hasa mambo tulio nayo sasa inatimiliza jambo hilo. Wa walikuwa walikuwa wamepewa nafasi ya kumwona yeye na, lakini wao walimkataa yule Masihi wao, na leo ni jambo lile lile, jambo lile lile tunapewa nafasi, kwa maana Mungu hawezi kuhukumu bila kwanza kuwa kuwa mwenye haki kwa hukumu yake. Naam, kama ungemwambia mtu fulani akienda zake barabarani, akienda kasi, ungemsimamisha useme kuna shimo kule chini barabarani, kama ukiendelea na mbio hizo utakufa. Na wanasema upuzi, najua ninachofanya. Basi unaona, hiyo ndama manyewezi kwa juu yako, kwa maana umewaonya sana. Baba Mungu hufanya jambo lilo lile kwa neno lake. Yeye huwaonya watu sana juu ya hukumu inayokuja, na akuonyesha ishara zake na maajabu yaliyobasiriwa katika Biblia kwa ajili ya wakati huo eh, huyaonyesha nao, watu wanatembea moja kwa moja juu yake. Si rahisi kwa mtu kwenda jehanam, mtu hupigana na njia ya kwenda jehanam. Uongo wa kwanza uliowahi kusema unajua ulikuwa ni kosa. Sigara ya kwanza uliopata kuvuta ulijua ilikuwa ni kosa. Wote wa kwanza uliofanya ulijua ulikuwa ni kosa katika dhamiri in yako you know, ilikwambia you know, ilikuwa ili ni kosa, bali uliendelea kukimbia, ukavuka ile taa nyekundu, ukavuka vizuizi. E, ali unataka kufanya jambo hilo hata hivyo, kuonyesha kwamba wewe ni jamaa mashuhuri naona. Lakini kumbuka unapigana, na uh, njia ya kwenda jnam. Si rahisi kwenda jnam, inakubidi kuikataa ile kweli, kabla hujapatwa na ajali hunabudi kwenda kazi, uvuke ile taa nyekundu. Kabla hujapatwa na ajali, wewe hunabudi. Uh, huko barabarani una ili- ilani ambazo uh, zimewekwa, lakini wewe una njia yako wa miyajanba ile mwanadamu anayo leo naye anajua zaidi ya mtu mwingine yeyote, wala hakazisikiza ishara na ilani za hukumu inayokuja na wale wanaomkataa Kristo sasa angalia na nakini alichokuwa wamekubali badala ya Kristo huyu. Sasa wazia juu ya kanisa la siku hiyo ukovu wao, walikuwa wamemkataa muuaji wa waziwazi Baraba, mtu aliyekuwa amethibitishwa kuwa muuaji, naye alikuwa kweli akingojea hukumu yake, na naye alikuwa amethibitishwa kuwa muuaji, tena alikuwa mtu mbaya ni uh, kwa sababu tu ya kwamba kwamba maisha he ya Yesu ambayo yeye yeye aliwasai alisema, iyi kazi yenu, anaweza kunishuhudia mimi ya kuwa nina dhambi. Dhambi ni kutokuamini. Kama sitendi kazi, kazi za baba yangu, basi msiniamini. Kama sikuwaambia to kweli ya maandiko, naye maandiko yamenena habari zangu yenyewe mayachunguza maandiko alisema, kwa sababu nadhani kwamba ndani yake, na hayo ndio yanishuhudia katika wakati huu, lakini awalisema akafanya kitu wale, kit Mungu, alikuwa ni Mungu, alikuwa ni kutimizwa kwa maandiko. Hakujifanya kitu chochote, galifanya kile alichokuwa alafu, basi ilikuwa ni kwa sababu ilikuwa saa ya neno hilo kutimizwa. Kwa hiyo mbali hakuweza kuona jambo hilo, kwa maana ilikuwa ni kinyume cha mawazo yao ya kimabebu, kile alichokuwa wamejenga kuhusu Kristo, na ilikuwa limepofushwa sana kutokana na neno naam. Na mbali na jambo hilo kumwondolea mbali, kama huyu inabidi kumkubali muuaji, kipisho kwa watu, pia ilikuwa ni hasara kwa umma asara kwao miwaji iliwabidi kukubali huyo kwa sababu kumkataa Kristo na kabla ya mwanamume yoyote ama mwanamke yoyote uh, kuweza kukubali mabaya hana budi kukataa mema kuna kitu fulani kuhusu maumbile ya na kanuni zake kwamba huna budi kukataa jambo lililo sahihi kabla hujapokea jambo lilo makosa. It's kama tu ndivyo nukuu ivipunde, kuacha kusema uongo. Ulisema uongo dhidi ya uamuzi wako mzuri, ulisema uongo dhidi ya dhamiri yako, ulisema uongo dhidi ya yale mama yako ama wazazi wako walivyokufundisha kufanya ama hata maumbile yenyewe yanakufundisha usifanye hivyo hiyo basi wewe kuikataa kweli, hunabudi kubali uongo, nawe hunabudi kukataa kweli kabla hujakubali uongo. Kwa hiyo, hivyo ndivyo jamaa hao walivyokuwa wamefanya. Walikuwa wameikataa ile kweli, naye alikuwa ndiye ile kweli. Mimi ndimi njia, kweli na uzima. Hapo mwanzo kulikuweko neno, naye neno alikuwa kwa Mungu na neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, akadirishwa mbele zetu katika Mtimoteo wa kwanza tatu kumi na sita bila shaka asiri ya utawani kuu kwa kuwa Mungu alidirishwa katika mwili akashikwa kwa mikono yetu God, Mungu Jehova ni ni jambo la kushangaza sana ni la kuogata sana kufikiria kwamba Mungu aliyeweka mfumo wa jua na tajiri zinazolizunguka angani aliyefanya nyota ambazo ni kubwa kuliko well, dunia hii mara elfu moja na kama moja ya hizo nyota ingeweza kuja duniani kwa mwendo wa maili elfu kumi kwa saa, mbona ingechukua miaka milioni mia moja kufika hapa. Iko mbali sana na nyota mbili ndogo zilizokaa zinazoonekana kama zimeachana kwa inchi moja kutoka hapa, ziko mbali sana moja kwa nyingine kuliko sisi tulivyo mbali nazo. Hata hivyo hakuna hata moja hivyo isiyoshikilia mahali pake na jamii kuu ya nyota lo jamani wingi na ukubwa wa Mungu ambaye angefanya mambo hayo! Kila moja haina budi kushikilia ile nyingine. Hiyo ndiyo sababu zinakaa jinsi zinavyokaa. Kama zingetoka mahali pao, mfumo wote ungefurugika. Hivi ndivyo ilivyofikia Edeni wakati Hawa walipotoka mahali pake juu ya amri za Mungu, jamii yote ilianguka nji shida leo aitupazi kurudika katika mashirika na madhehebu na kadhalika. Na inatupasa kuwa wana na mbili za Mungu ikisikilia ile jamii kuu ya nyota za ulimwengu pamoja Niyoko juma lililopita ni nilikuwa nikisikiliza ujumbe ulionukuliwa ama kunenwa na Einstein, yule mwanasayansi mashuhuri sana, yule yule anayeitwa bongo la wakati huu. Nami nilikuwa nilihusikia huo, kisha nikaenda kumsikiliza Norman Vincent Hill. Ay, katika saikolojia yake juu ya jinsi watu wanavyopaswa kufanya ama kuenenda na kujiendeleza katika saikolojia basi juu ya Einstein ya alikuwa akizungumza juu ya kundi la nyota liliokuwa kule far, katikati ya ule mfumo kule huko nje mbali na zilipo nyota. Basi kama mtu angaliweza kwenda katika mwendo we'll, naamini alisema wanuru. Naam, nafikiri ni upi huo really elfu themanini na sita mia mia na themanini na sita elfu kwa sekunde, ambayo nuru huenda na sasa. Ingevunja huo katika dakika tano, ungekuwa mamilioni na mabilioni mangapi ya maili? Basi ingechukua miaka nia mia na ishirini elfu ya wakati kwa nuru kufikia lile kundi la nyota. Alafu, miaka mia na ishirini ama uh, miaka milioni mia na ishirini elfu miaka milioni mia moja na hamsini kwenda kisha miaka milioni mia moja na hamsini kurudi, ivo wao wakafikia kitu kilichowatatiza, na baada ya kwenda kule na kurudi ungekuwa tu umechukua miaka milioni milioni uh, tatu kufanya safari, miaka milioni mia tatu miaka milioni mia tatu kufanya safari hiyo, na ukirudi duniani kweli umesafiri tu miaka hamsini, unaingia katika milele hamna mwisho wake. Wazia and ya kwamba home. Mungu aliyeumba hayo yote na kuyaweka katika utaratibu na kuya nena alishuka na kufanyika mwili kati yetu, utukwamboa naye ange heshimu so, sana kwa uwepo wake wenye utukufu. Hata yeye yeye angesimama hapa juu ya dunia hii yenye dhambi katika siku za mwisho na kudhibitisha neno lake, kwa hivyo, kwa maana yeye anawajibika kwenye hilo neno. Amina na haki ya huyo mkuu ambaye anashikilia mambo haya katika mkono wake. Angalia, mataifa ya kanisa aliyabudi kulikataa neno lake kwanza, kisha baada ya kanisa kulikataa na kumwita Beelzebuli ama pepo mchafu, ndipo hilo likaletwa mbele ya serikali, ili kwamba jamii yote ipate kuhukumiwa. Basi tunamwona Yesu siku hii mbele ya ajwali Pilato Mrumi ili ahukumiwe, nasi tunaona kwamba kanisa alimkataa kwanza, kwa sababu wao hawakuamini ujumbe wake, kwa sababu wao hawakulijua neno. Yesu aliwaambia kana kama mgalimsikia Musa mgeli amini na langu, kwa maana yeye ndiye aliye nena habari zangu. Hilo hapo neno ambalo nabii ambalo Bwana humjia nabii naye nabii alinena neno kwa ajili ya wakati wa usoni, kisha nkapa likatambulishwa. Munasema mnamjua Musa, naye ni kiongozi weti, hamjui Musa wala hamjui neno lake. Wana mengine yeye alisema mimi ndiye hilo neno, ndiye hilo neno ililotambulishwa ambalo Musa alisema itakuja. Nani una nihukumu mimi? Naona kwa ajili ya mapokeo yao, naona kanisa limhukumu yeye. Naam, tunamuona sasa ambelezaplae na amehakikishwa kabisa, pia ametambulishwa kwa huo wakatia kanisa na ujumbe wa wakati wao, walikuwa waepewa nafazi kuona na kuamini hilo wale walikataa. Kwa nini walikataa? wali wali, si watu wao, walitaka kuamini jambo hilo, lakini mapokeo yao, si hao watu, ila mapokeo yao. Naam, naona kama vile Nikodimu alivyokuja usiku na yakasema, Bwana twajua kuwa umwalimu aliyetoka kwa, we kwa, we kwa. kwa, kwa Mungu tunajua kwa ya kwamba wewe we we we unatoka kwa, we kwa, kwa Mungu. Hakuna mtu awezae kufanya mambo haya huyofanyayo isipokuwa Mungu awe pamoja naye. Au sisi anaenena habari zao nakina nani? Kanisa Farisayo, viongozi wa wakati huo. Unajua sii tume sarishika kabisa kwamba wewe ndiye mtu huyo. Kwanini basi wao wasingeweza kutenda jambo hilo? Kwa sababu madhehebu yao inataka hilo alikole uh, ndani kabisa, kwa maana hilo ndilo inaliendea. Naona madhehebu waliokuwa wamejiunga nayo ndiyo ambayo wasingeweza was kuteka, ingawa aliona ya kwamba alikuwa alikuwa ndiye Masihi, lakini madhehebu waliokuwa wanahusika nayo yasinge waruhusu kuliamini. Mnafahamu sasa. Nitaka kuuliza kutoka kwenye wasikizaji hawa, wanaonekana ni wangapi wanaofahamu inachoonea na ina habari zake, inueni mikono yenu vema. Naam, madhehebu waliliamini hilo. Inam. na walijua lilikuwa ndilo kiziingetaka kusema jambo hilo hilo leo tunao, so kile kinachopaswa kuwa hapa leo nasi tunaliona mbali, madhehebu yeah, hata waruhusu so kukubali e jambo hilo, wao wameshikwa sana na madhehebu hayo. Mnaona, si huyo mtu System. ni hayo madhehebu, kama tu vile nilivyonena juu ya rais ambaye ameuawa hivi punde. Huyo mtu nijuavye mimi, yeye ni mtu mzuri, hajafanya lolote mbaya, kama nijuavye mimi. Mbali ni yale madhehebu, ni hao watu, ni madhehebu. Ilikuwa ni Wayahudi, ilikuwa madhehebu yao. Madhehebu hayo yalimhukumu yeye kwa kuwa hilo halikuvu halikuvumiliana na madhehebu yao, unaelewa? Naam, mambo yale yale yanatikia sasa nao no, walimchagua huyu adui uh, wa umma, muuaji. Lakini kisa hicho sasa kimekisha kuihusu serikali. Kwa hiyo serikali haina budi kutoa hukumu uh, hii li uh, kwa sababu kutoa uhai, lazima jambo hilo lipitishwe mbele ya serikali. Hawakuwa wamekubaliwa kufanya jambo hilo, kwa maana walikuwa chini ya utawala wa Rumi na wasingeweza kutoa uhai, haiduru. So kanisa lao alisema nini? Hatuna budi kufanya jambo hilo. Bona wao wao wasingefanya jambo hilo bila kwanza Rumi, Room, kuwapa kibali cha kufanya jambo hilo. So kwa hiyo hakuna budi kuletwa mbele ya serikali. Serikali inahusika katika kisa hicho. Na kama jambo hilo si kisa, sioni ni kitu gani. Naona sawa kabisa. Sasa ni serikali inahusika. Wakati ulikuwa umewadia ambapo taifa la wote lote lilipaswa kuja, kisa kililetwa, shindano la kuamua lilikuwa limewadia. Taifa nzima lilikuwa limemkataa na kususha asira ya Mungu juu yao, na kabla ya hata kanisa lilikuwa limemkataa, jambo ambalo lingeshusha asira ya Mungu ya kanisa kii. Sasa taifa limemkataa yeye, ili kuleta hasira juu ya wote. Basi leo ulimwengu umenikataa yeye, kuleta hukumu juu ya ulimwengu wote. Mataifa yote hayana budi kuhukumiwa. Basi tunajua ya kwamba jambo hilo lilitishia katika wakati wa yule jenerali mkuu wa Kirumi Titus. Yeye aliuzingira Yerusalemu kisha hatimaye akainini hitu wawali wala watoto wao, wenyewe kwa wenyewe wakala maganda toka kwenye mti na nyasi kutoka adini. Ndipo ndipo basi Titus akaingia moja kwa moja na akazibomoa tukuta na kuteketeza ule mji kwa moto, ndipo damu ikatirika, ikatirika barabarani namna hiyo, ambapo alikuwa amewaua mle ndani, na ilipaswa iwe namna hiyo. Kabla Mungu mwenye haki haja waacha watu ambao alikuwa amewachagua kuja chini ya kitu kama hicho, hapana budi pawe na sababu ya haki. Yeye ni mwenye haki, yeye ni sheria zake zinahitaji haki yake, wala sheria isiyo na adabu si sheria kama ningesema, ningetunga sheria hapa mjini uh, uh, ni papa faini ya kufuka taa nyekundu, alafu kusiwe na adhabu kwa jambo hilo, ungeendelea tu kufuka taa nyekundu. Lakini hakuna budi kuwe na adhabu, na adhabu ya sheria ya Mungu, kukataa mpango wake, mauti. Na ilibidi kuwe na mauti, kwa hiyo ilibidi ilipo metimaa kwenye hukumu ya namna ile ile. Asubuhi hii ulimwengu kote ta sehemu yote yamelikataa neno. Ninajua hili jua hili lilisikika hali sana, wa wahudimu wanaosikiliza walioko hapa na wale walio kakutanda pia, hakujaribu kufahamu jambo hili sasa, ambalo inajaribu kulifanya dairi, bali ninashikilia maoni yangu ama ninatoa maoni yangu hapa na kusema kwamba tunasimama leo katika ukumbi mwingine wa hukumu wa Pilato. Unasema, kama ningelikuwa nasimama pale ningelimtetea. Na sasa unafanya nini kuhusu jambo hilo, sasa hivi jambo hilo hilo? Unaona haidhuru kiasi gani kanisa ilikuwa limempetaa, eh, ningelisimama upande wake. Wewe una nafasi? Aha. Uh -huh. Una, unaona wao wao walimkataa, sasa yeye anahukumiwa leo ama ndiyo kwanza ahukumiwe, ama na yuko hukumuni, ili kwamba shirika people, liundwe, la ulimwengu liundwe la kile kinachoitwa au mashauri ya makanisa the ku, the kuundwa the, the, the pasika, katika katika baraza la makanisa ya ulimwenguni. Naam, na wamefanya nini wao? wamepiga kura ya kwamba uh, kabisa wataungana pamoja na kuwa na baraza la makanisa. Na katika baraza hili la makanisa kwamba makanisa yote yanabudi kuwa wanachama wa uh, baraza hili la sivyo, kama hawatakuwa hata, hawaruhusiwi hata kuhubiri, uruhusiwi hata kuwaombea wagonjwa. Kanisa lenu linaweza kutumiwa kwa jambo lolote wanaotaka kulitumia kwalo kama wanataka kuweka makasha ndani yake ama zana za vita ama chochote wanachotaka kufanya. Huna mamlaka nalo kamwe, aidha wewe ni mfuasi wa baraza la makanisa au wewe hu mfuasi kamwe. Kwa kilo ndilo shirika lililoundwa hapa Marekani, ambalo inatumiza maandiko kikamilifu. Inatumiza yale ambayo Bwana aliniambia katika mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu. Naona nasi nao tunasimama nao. Wakati huo asubuhi ya leo, naye Yesu Kristo, Neno, anahukumiwa leo kama ilivyokuwa kwenye kule kusulubishwa, na sasa yuko mikononi mwetu, yeye yuko mikononi mwa ulimwengu. Neno limetambulishwa kwa dahiri kila mahali ulimwenguni. Naona naye anasimama ndani akihukumiwa madhehebu yote yalimkataa na sasa yeye anahukumiwa kama katika baraza la makanisa. Mnao wamemkataa tena na kwa namna fulani wanachagua kama walivyofanya wakati huo. Naona maumbile katika historia hujirudia yenyewe, kwa maana maumbile huendelea vile vile, vile yalivyo, miti ingali inaendelea kukua na mboga zinachipuka, maua na ulimwengu unazunguka. yes, kama tu vile zungukavyo daima. Ni maumbile, maumbile ya kila kipindi kutoa tena na kutoa tena mngao wa of of, uh, kile kila maumbile ilichokuwa hapo kabla yao. Na leo tunajikuta wenyewe tena tunasimama mahali pale pale. Naam, Yesu alikuwa ni neno. Mtakatifu Yohana sura ya kwanza. Kweli tunaamini jambo hilo, alikuwa neno, na kwa kuwa alikuwa neno, tafadhalini fahamuni ya alikuwa ni neno, naye ili mbidi ayapinge yale madhehebu. Na hawakumkataa yeye kwa sababu ya miujiza yake, hawakumkataa wa walisema. Ya alisema ni nani anayeweza kunishtaki mimi? naye alikuwa amefanya uovu gani? Sasa masikini yule bibi amefanya uovu gani, ila kuwaponya wagonjwa? Kasema tumhukumu kwa ajili ya mambo haya. Naona tumhukumu yeye kwa sababu yeye akiwa mwanadamu anajifanya mwenyewe Mungu, na maandiko yao mwenyewe yalisema ya kwamba yeye angekuwa Mungu. Katika Isaya, yule nabii mashuhuri aliandika kitabu sitini na sita vya Isaya anaanza na mwanzoni, kama vile Mwanzo. Katikati ya hicho kitabu anatokea Yohana Mbatizaji, na kinaishia katika ule utawala wa miaka elfu, na kitabu sitini na sita katika Biblia kama vile tulivyo na sura sitini na sita katika Isaya. Ni jambo la ajabu kwamba ndivyo ilivyo. Hii Isaya tisa sita yalisema, maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanamume naye ataitwa jina lake shauri pamwa, amani, Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, wa ajabu. Haya mapokeo yenye upo ama taakibu, ningeona ya kwamba huyo alikuwa Mungu kwa nabii wao wenyewe, yule ambaye alijiliwa na neno, yule aliyesema ya kwamba angekuwa ni Mungu taratibu uh, zilizopofuka so kwa hiyo wao walikuwa wamelikataa neno czar, na kumtaka muuaji badala yake Brunch, baraba. Basi leo neno ilikuwa ni dhahiri kwa ajili ya siku hii limedhibitishwa, limefanywa halisi, imeonyeshwa kuwa ni kweli sure. Na katika siku za mwisho kama alivyosema Yesu, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma na kadhalika ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwa mwana wa Adamu. Mungu yeye yule mwenye ambaye alikuwa ni neno, alibasiri wakati wa mwisho, na ambayo am yangetukia yange na, na nuru zingeonekana katika wakati wa jioni vivi ambavyo na, lakini yeye angeyatuma mambo haya na kuyathibitisha. Jambo hilo limepitishwa mahali pa uamuzi, na makanisa yamelikataa. Basi makanisa yametaka nini? word. Mwaji wa neno mmoja anayechukua taratibu fulani kama hiyo taratibu inapingana na neno word. Basi ni muaji wa neno, na wametaka mapokeo ya kimadhehebu badala ya neno la kweli likidirishwa na kudhibitishwa kwamba ni Mungu kati ya watu, kwa sayansi, kwa picha Nuru, malaika yule yule wa Bwana, ile nguzo ya moto ya e, yule aliyeishi e, duniani katika mwili wa Yesu Kristo, amekuja juu ya watu waki katika siku za mwisho, ambapo sayansi imempiga yeye picha. Kanisa limeona kazi zake, imedhibitishwa kweli kweli kwa kanda ya kila kitu, kila mara ulimwenguni, tena tena tena, na ikiwa imehudumu yenyewe na hata hivyo katika hayo yote, taratibu zao zinataka baraza la makanisa kuyukumu ile kweli. Wanataka mawaji ambaye angefunga ama kukomesha ama kufunga, na litafanya hivyo wao watakomesha kitu kama hicho, na itabidi baraza la makanisa kufanya jambo hilo. Hiyo hapo alama ya mnyama dhidi ya neno ambalo ni Kristo, bali sini ni hii zao. Wao wanafikiri ni mapokeo, wanafikiri right, si ya kwamba mapokeo yao ni ya Mungu. Naona hayata hayatahimili neno wala Mungu hayathibitishi kuwa ni ya kweli. Yesu alisimama na neno, lakini si na lile baraza lao, bali na neno, nalo neno ilithibitisha kwamba yeye alikuwa Mungu nalo inadhibitisha leo ya kwamba ni Mungu, kwa maana ninaishi maisha yale yale, linafanya jambo lile lile kati yetu ililofanya kule nyuma na ubashiriwa. Hiyo wao wanafanya nini? Wanakubali kitu ambacho wao wamekubali tayari ika lile litakalosulubisha hilo na kusulubishwa kwa wasio na madhehebu kumewadia. hiyo ni kweli Now. na jambo hilo alipindi maandiko inaambatana na maandiko, na wakafanya sanamu madebu ya mnyama wakiunganisha madhehebu ya ulimwengu katika protestanti protestant moja wakiunda ile alama ya mnyama sanamu ya mnyama kulingana na Ufunuo kumi na tatu nane. Na wakafanya sanamu ya mnyama yule mnyama ni Rumi. Wote tunajua jambo hilo, lakini daima imekuwa Rumi yote. Inawezaje kuwa inawezaje, inawezaje kuwa ni Urusi wakati Biblia inasema ni Rumi? Naona watu wanapata tu dhana mbaya. Naona inawezaje kuwa jambo lingine wakati imetabiriwa kwamba haina budi kutoka Rumi? Rudi so kwenye Danieli tena, ya chuma na udongo miguuni vile chuma hakikukoma tangu magotini hadi mwisho, na mtu yoyote anajua kwamba Urusi haikuwa hata inajulikana wakati it huo, ilikuwa ni Rumi. Ile joka jekundu ilikuwa ni Rumi, daima ni Rumi, na hicho hicho chuma hakikubadilika kamwe kuwa kitu kingine. Kutoka Rumi hadi kitu kingine, kilibakia Rumi. Naye yule mnyama ni Rumi na Rumi ilikuwa na utaratibu wa kidini ambao uh, uh, kicho chake cha kufisha ama jeraha la kufisha ililomuua kichwani mwake to... mbali alifuka tena kutoka Rumi ya kipagani hadi Rumi ya kipapa and na sasa, watakufanya sanamu yake kutokana na mnyama anayetoka Ufunuo kumi na tatu hivi. Mliwahi kuona taifa hili ni namba kumi na tatu na inaonekana kiseheme jambo hili ndilo ni, ni ajabu. Hata hivyo kwamba lingetukia kihesabu liambatana eh, na vizuri kabisa na maandiko, inapatikana katika sura ya kumi na tatu ya Ufunuo. Taifa hili, wanyama wengine wote walitoka majini ambayo ni umati wa wingi wa watu. Biblia ilisema mnyama huyu mdogo alitokea nchini mahali pasipokuwa na watu. Nakundo, urwadini, religion, tisha, joka, Kedua. Kwa hivyo alikuwa ni mwanakondoo huru wa dini, kisha akanena kama joka na kujiunganisha mwenyewe na mamlaka na kufanya a, yale yote boy, yule joka alifanya kabla yake sawa kabisa. Kwa hiyo haya basi, haina budi kuwa namna hiyo, hakuna njia nyingine ya kuliepuka, nasi tuko hapa leo tukiunda shirika madhehebu. Hatuwezi kungojea hata baadhi tuijaribu kufanya kila mmoja kuwa mteri, wala hatukuweza kufanya jambo hile, akujaribu kufanya wote wawe wabatisi, hatukuweza kulifanya wote wawe uh, Wamethodisti ama wote wawe Pentecost, hakuweza kufanya hivyo. Kwa hiyo ili kufanya jambo hili uh, kubwanya term kubwanya term we, wakati ni mfupi sana. Wao wameunda halmashauri Kristo, sanamu ya mnyama. Hivyo ndivyo wamefanya sasa. It, na ni kitu gani vuubiswa kwa neno tena. Kumewadia lipo ukumuni na karibuni litafika, hukumbii angalia neno lilodhihirishwa kutoka kwenye madhehebu, inadhihirisha neno ni tofauti na madhehebu. Hii ni nini dhihirisha? Hili ni nini? Kikibaraka Warumi, je, Bibilia ilisema itakuwa hivyo na bwana nia kumi e e na saba wa waliona Rumi ikijuunua yenyewe katika shirika la kidini la mwanamke mwanamke. Kanisa daima imewakilishwa na mwanamke, maana bibi arusi wa Kristo ni mwanamke. Hawa ndiye akiuguka ndiye atakayekombolewa na kanisa. Ni kitu gani? Ni mwanamke anayekombolewa. Mwanamke huyo <coughs> aliketi juu ya mnyama mwenye vichwa saba na tunajua juu ya hivyo vilima saba na kadhalika, kama Biblia ilivyosema. Ingekuwa kuna kosa, kuna nafasi ya kosa. Naona nipoangalia, basi naona ya kwamba <laughs> yeye alikuwa mama wa makahaba. Naona basi, mama na mbindi wanaungana pamoja tena katika utafiti, ambapo wakati mmoja huyo mbindi alimtoroka mamaye kujaribu kuishi kistahifu. Naona mamaye alikuwa duni sana na mtovu wa uadilifu, hata huyu msichana akaondoka nyumbani <laughs> uh -huh. Lakini sasa kwa kuwa ameanza kupevuka kidogo yeye na kufanya mambo mengi sana maovu, yeye mwenyewe anamwona mamaye, anasikia mamaye alikuwa sahihi. Kwa hiyo yeye anaunda shirika la kwake na barabara uunganisha umadhehebu Protestant, kunatimiza sawasawa maandiko yalivyosema katika Ufunuo wa kumi na saba wote ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo, lika lake mmoja ama mwingine, aila yule mnyama au ile sanamu ya mnyama. Biblia ilisema jambo hilo na Yesu alinena juu ya jambo hili, si kama ukomunisti lakini katika madai ya sura ishirini na nne kuanzia aya ishirini na moja hadi ya ishirini na sita alibashiria kwamba roho hiyo katika shirika hili ingefanana sana na kitu kilicho halisi, hata ingewadanganya walio wateule, kama wate ya mkini, walio wateule ambao majina yao yameandikwa kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na kweli amewafunga sana, hata akasema kama asingefupisha ile kazi kwa ajili yao kusinga kuwa na mwenye mwili yeyote angayokolewa juu ya nchi. Nasi tuna nini hii tu, huu ni sitini na nne, sivyo? Nami yafikiri wao wanadai yapata miaka kumi na saba imetolewa humo hivyo, Kulingana na kalenda nasi tuna sitini na nne eh, elfu moja mia tisa sitini na nne ambalo litafanya ni kitu gani hicho? Miaka thelathini na sita iliyosalia kufikia karne ya ishirini na moja ila baada the the Go. ya miaka elfu mbili ulimwengu umefikia mwisho wa taratibu zake, taratibu za dini kwenye mwisho wa taratibu zote, na Mungu alimbidi kuingilia kati. Alifanya hivyo katika siku za Nuhu, miaka elfu mbili ya kwanza. Miaka elfu mbili ya pili wa utaratibu umerudia mahali ambapo fungu letu la maneno inasimamia asubuhi ya leo. Yeye akatuma tena neno lake, akatuma neno lake kwa nabii wakati wa Nuhu, Nabii Nuhu, na watu wakalikataa kwa ajili ya shirika he lao. Alisema neno lake tena katika Isa Yesu, neno lilodhihirishwa katika ukamilifu, watu wakalikataa na sasa ni mwaka wa elfu moja mia tisa sitini na nne ikiacha miaka thelathini na sita kufikia miaka elfu mbili zaidi, nalo neno limetolewa, nalo shirika limelikataa. Tuko karibu kiasi gani? Huenda ikawa muda umeendelea sana kuliko tunavyo dhania. Unaona kwamba wakati wowote ingeweza kufikia, labda imetendeka tayari, tujuavyo sisi, kama nilivyo nena jumapili ya mwisho niliyokuwa hapa huenda jina la mwisho likawa lilikuwa kwenye kitabu hicho. Uh, litakapokuwa mle, ah, hakuna wakati mwingine wa kuingia. Ulimwengu utaendelea tu kama ulivyokuwa, bali kanisa limetiwa muhuri. Angalieni sasa, tunapoendelea hapa, majina yao sasa, hawatawapoteza hao ambao majina yao imeandikwa. Ni kitu gani? Haina budi kuwa ni shirika fulani. And like, you belong to that denomination? No. Basi wazia tu kuwa mfuasi wa madhehebu hayo katika shirika hilo, unafanya nini? Basi umefanya wapi? umefungiwa nje. Unaona, kutoka kwenye neno ukaingizwa kwenye shirika la kuwa linaloondoa la kuwa na mfano wa utaua, bali likikana nguvu zake, ni alama ya mnyama. Exactly. Naona ni mnyama aliye kule yale aliyofanya, na hii hapa ile sanamu, jambo lile lile ile. Mnyama alikuwa mkubwa sana, aliyeunda lile kanisa na ulimwengu mzima kule Nikea. Naona hata wao wakafanya nini, hii yote, ulimwengu mzima wakuja kwenye hilo, kwenye shirika hilo moja, na walifikiri mikumno, hakuna aliyeweza kufanya vita nao. Biblia ilisema hata wakafanya sanamu ya yule mnyama na kuwaleta Waprotestanti oh, wote katika barasa the... la makanisa ambayo were... yaliunda shirika . Hata hukufikiriwa kama Mkristo wala chochote kile isipokuwa wewe ni mfuasi wa shirika hilo. Hiyo ndiyo tofauti kati ya alama ya mnyama God na kutiwa muhuri wa God wa God. Mungu Mungu hutia muhuri kwa neno lake. Mnaamini neno ndilo? Sasa mnasema hiyo ni kweli, ndugu idanam nam, Bwana Naam, najua ninyi wa Sabato ama wa Seventh Day Adventist mnasema kushika siku ya Sabato, lakini hiyo siyo, si kuwa mbaya kwenu, lakini hilo si la kimaandiko kabisa. Waefeso 4:30 inasema, msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Naona. Naam, Roho Mtakatifu ni neno God Mungu si watatu, ye ni Mungu. God ye yule katika nyakati tatu, afisi tatu: Mungu Baba juu ya Torati, Mungu Mwana katika neema, na Mungu Roho Mtakatifu kama mnavyomwita yeye, Mungu yule yule katika wakati wa Roho Mtakatifu. Mungu Baba alikuwa ni Neno, Mungu Mwana alikuwa ni Neno, na Mungu Roho Mtakatifu ni Neno. Naona ni afisi tatu tu, na pia sisi na Roho Mtakatifu kukutia muhuri. Kwa hiyo wewe umetiwa muhuri kwa Neno. Sasa unasema wewe, mimi nimetiwa muhuri, na sema basi, linajitambulisha lenyewe, naona lina thibitisha Huwezi kuwa mfuasi wa shirika fulani na uwe umetiwa muhuri kwa hilo shirika, pamoja ninenu. na neno naona, maana zinapingana moja kwa jingine, huwezi kufanya jambo hilo pema. Sasa tunaona ya kwamba mitambo ya ile mashini kubwa, ile mitambo ya ile mashini kubwa ambayo ita mashine uh, una matoka ina piston valve uh, na kabureta that, na kadhalika. Hiyo ndiyo hiyo ndiyo mitambo ya kuendesha. Nikataka kusema jambo fulani kwa kanisa hapa hapa leo nikumbusha, naona hilo ndilo, ninaamini tumekaribia mwisho mno, ni nitasema jambo fulani sasa, naona naona na, na. Mitambo. Kwa ile mitambo kuna watu wengi sana wanaojaribu kuelezea ile mitambo, wala hamjui. Naona jambo pekee wewe, you na, mnajua mnapaswa kujua jambo hilo. Mitambo inajulikana sasa said, vipi uh, kama Musa uh, vipi uh, kama mtu fulani alisema nu inataka uelezee jinsi ile ile vile safina inavyoelea inatendekaje, asingeweza fanya jambo hilo, si lazima ujue ile mitambo, ni nguvu zake tu za it. Utendaji naona uh, nguvu za kuendesha ndizo mnazotaka kujua. Vipi vema kama mtu fulani alikuja kwa Israeli nakusema aesee, Musa, nataka kufanana, uliwezaje kuumba wanyama kwa neno lako mwenyewe? Akasema, kasema si neno langu, neno la Mungu, yeye aliniambia nifanye jambo hilo naona mimi niambie, nieleze jinsi ulivyowafanya insi wajuu ya nchi wakati haukuwepo na yeyote inzi wengi jinsi hiyo juu ya nchi. Naona mza be akinaweza kueleza jambo hilo yeye mwenyewe, haikubidi kufanya unge hivi. Ungefanyaje upepo wa mashariki uje utoboe shuma kutoka upande mmoja hadi mwingine wa bahari ya Shamu, sote tukafuata tuka kwenye nchi kavu. Eleza namna ya kufanya jambo hilo hilo. Ulitumia kanuni gani msa hipi? Niambie utafiti wa sayansi, kwamba ni atomi gani ulioachilia. Naona, naona e, e, e, e, e, hakujua vyema e, hakujua ile e, e, misambo e, e, alijua tu zile nguvu za utendaji, na hiyo ndio njia. Siwezi kuambia jinsi inavyoishi, izi atakwambia jinsi unavyoishi bali unaishi tuwezi kwambia jinsi moyo wako na chakula chako, uh, kinavyoingia na kutengeneza damu na kuchukua nguvu za i chakula, kisha kinaenda kwenye ukuta wa tatu wa uh, kinjia cha utumbo mdogo na kukigeuza tena kuwa wai wa damu na kukirudisha ndani yako. Siwezi kueleza jambo hilo, mbali kinafanya jambo hilo naona inafanya jambo hilo, nisiwezi kulieleza mimi. Sijui hiyo mitambo, ni nguvu za utendaji. Na Musa huenda ikawa alikuwa amejua ile mitambo, mbali haikuwa kazi ya mtu mwingine kuifahamu, ila Musa walijua ilitenda kazi. Na hilo huridhisha, kana watu wawaridhiki namna hiyo leo kila mtu asingeweza kuwa Musa na na Musa mmoja tu, wao walijua tu ilikuwa ni jambo la Mungu. Waliona jambo lile lilikuwa ni la Mungu na wakafuata na kufanya vizuri, mpaka walipoanza kulihoji hilo, walitaka kuminua mtu mwingine kufanya jambo lile, Kora Dathani. Na walipompata mtu wa kuigiza maigizo ya simu, hatimaye Mungu alisema jitenge Ukiingie kwenye huo utaratibu wa kimadhehebu naona, tokeni humo, itaumeza. Ndipo akaifungua nchi na kuumeza. Hujui, lazima uijue mitambo, jua tu vile nguvu za utenda za kuendesha kila kitu uh, kinachoifanya itutume, kinachoifanya kuwa kweli, kisha uone kama litaelekea kwenye lengo ambalo Biblia iliahidi italifikia katika siku hii. Mnaona neno tena, kurudi kwenye neno sasa. Mashine kubwa inawekwa sasa na iko tayari kufanya kazi. Mitambo tayari nikakale, wao tayari wana utaratibu wa kimitambo wa madhehebu ambao utaleta juu ya nchi amani fulani. Wao wanasema, wao wana kama UM mataifa yameungana pamoja, ni wakati wa kuungana. Hivi punde nilihubiri jambo hilo juzijuzi wao wa wanaungana pamoja kuleta kitu gani? Amani ya ulimwengu. wa walifanya hivyo katika ile shirika la Mataifa, wanafanya hivyo daima na kufanikiwa. Haiwezi kufanikiwa kamwe, kitu ila baluni kubwa la mpira inalochukuliwa huku na huko na upepo wa mafundisho ya kila taifa, itapasuka na kulipuka kwa kitu chochote, hauwezi kufanikiwa wala baraza la makanisa haliwezi kufanikiwa. Ni kanisa la mwanadamu likiambatana uh, na utaratibu ala, pamoja na utaratibu wao unaopingana neno la Mungu, na jambo hilo haliwezi kufanikiwa. Watu wawili wanawezaje kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana? Huwezi kufanya jambo hilo. And na kanisa la Antikristo la wezaje litapaswa kuwa wa Pentecost wa Assemblies of God, wa and, uh, of God, na makanisa mengine makubwa ya miuki ya, ya, ya Pentecost na ya watu wa Injili yote wanawezaje kuacha mafundisho yao ya kiinjilisi, kanuni zile zile ambazo wamezisimamia na mali walipoelewa kutoka kwenye madhehebu hayo ya nako li kuya laani na hawana budi kuacha kunzisha lao la kijirisi kutembea Bible, anayo, oh, yuja, oh, Biblia, na mtu wasiokubaliana naye juu ya kanuni ya Biblia na kuponya kiungu na nguvu za Mungu na Yesu Kristo, wawili wawezaje kutembea pamoja yeah? Wasipokuwa wamepatana basi, hiyo ndiyo saa tuliyofikia, na hiyo ndiyo ile mashine kubwa ambayo imewekwa kwanza wao wana mitambo kitu tu, wanachotaka kuwa nacho ni shetani aingie ndani mle pamoja na zile nguvu za utendaji, kushurutisha kutiwa alama ya mnyama wakati kutakapolazimishwa. Basi nguvu za utendaji zinafanya kazi mitambo, hivyo wanayo tayariani Pia wakati huu wa kuungana, kuona makanisa ya kuungana, mataifa ya yakiungana, ni wakati wa kuungana kwa Mungu na bibi harusi wake wa. Pia nami nasema jambo hili kwa kito heshima. Ninaamini bibi harusi wa Kristo ameka, ninaamini ametiwa muhuri katika ufalme wa Mungu. Jambo hilo wanangojea, nguvu za utendaji zitakazo muondoa duniani kuingia utukufuni katika kunyakuliwa. Ninaamini jambo hilo kwa moyo wangu wote. Naam Bwana akijui atijui jinsi yeye atakavyo. Baari, fanya jambo hilo bali tulifanya ye, ndiye nguvu za utendaji. Sisi tunafanyika tu, uh, washiriki wa hiyo mashini ya mwili wake, tukijifanya wenyewe kuwa katika sura yake It na kumwona yeye akijiunganisha nasi katika kazi zake pamoja na karama zake za upendo, huku akitupa sisi hizo kabla them. tu ya ile karamu ya harusi, nasi tunangoja tukitazamia jambo hilo ni salao kubwa, pia linaunganishwa za utendaji wa kanisa hili takuwa eh, kujaza tena kwa Roho Mtakatifu ambaye tumetenda kazi naye kwa kiasi kidogo, wakati lile jiwe la kufunika inashuka kuungana na ule mwili oh, lakini wakati kichwa hicho mwili huo zitakapoungana pamoja zile nguvu kamili za Roho Mtakatifu zinge zingemwinua juu barabara namna hiyo, hata waliokufa waliokuwa katika Kristo kwa mamia ya miaka iliyopita watainuka katika uzuri wa utakatifu wake na kuruka kwenda ewan. Zile nguvu za utendaji ndiyo Roho Mtakatifu. Na sasa nguvu za utendaji, shirika hili kuu lilounda mashini hii kuu, itatenda kazi siku moja katika baraza la makanisa yaliyoungana ulimwenguni, ambalo italazimisha pia kumbuke, lakini kumbukeni, yeah, unasema wakati you. Jambo hilo litakapotendeka kutakuwa umechelewa sana. Wakati huo wewe tayari uko ndani yake, ama unataka kuwa, ama utaki, uko kule tayari. Naona alea tayari una roho huyo juu ya, katika siku ambayo ambapo pepo za roho zinavuma kutoka mashariki, kaskazini, karibi na kusini, kuwashawishi watu kutoka kwenye kitu hicho na kuwaonyesha watu. Hiyo ndio sababu nimekuwa nikipinga sana utaratibu huo, niliona kulikuweko na kitu fulani humo, ngiza fulani, kama nilivyo waona wanawake au jinsi walivyojitia vitu hivyo usoni mwao. Niliwaambia Jumapili iliyopita, nilijua kulikuwa na kitu fulani kinakuja. Ni kwa nini mimi daima nilipinga kitu kama hicho? Sikujua jambo hilo, sasa najua kwanini daima nilipinga madhehebu ya dini, kwa sababu naliona jambo hili sasa ni ile alama ya mnyama naona tuseme so, so jambo hilo, hata kama majuma machache tu yaliyopita, naona baada ya sa kanisa gani? Basi imetukia, baada ya neno kuthibitishwa kweli. Naam, angalia, hatimaye imetukia. Mahali hapana budi kuwe na mapatano. Hatua yao inayofuatia sasa ilikuwa hatua ya pili. Ya wayahudi ilikuwa ni nini? Baada ya kanisa kulikataa, kanisa lilikataa neno Hawakutaka uhusiano wowote nalo. Ilikuwa ni pepo mchafu, ilijua no mawazo aliyokuwa katika moyo wao, ilikuwa chafu. Hata hivyo, ilikuwa ni neno, kazi alizofanya zilimshuhudia yeye, zikadhibitisha yeye alikuwa ni nani. Hawakutaka uhusiano wowote nalo, ndipo jambo lilofuata likafikia kwenye serikali, na hii ni serikali ya kanisa, kwa maana taifa nzima linahusika na taifa la gani? Ikitawala taifa la kidini, naam, ni jambo lake, ni dini. Kwa hiyo tena budi kufikia kupikia kwenye dini ya ulimwengu. So, jamani kipovu angeweza kuona jambo hilo, basi kipovu anasema nini anapoona jambo hili? Anapoliona atatoka kwenye upovu wake, analia pale wakati barasa ila ulimwengu inapokutana, tutamtendaje huyu Yesu aitwaye Kristo? Bila shaka hawataki uhusiano wowote nalo. Kwa hiyo kuna jambo moja tu inalo tu la kufanya, basi ni vile kabisa walivyofanya wakati huo, watalisulubisha. Bila shaka watalilazimisha hadi wesi kueko tena, halitaruhusiwa kufanya jambo hilo. Nguvu za za dini za mataifa hazitawaruhusu kufanya jambo hilo tena tuma kama hii inayoendelea hapa, na mambo kama haya yatafungwa kabisa. Huwezi kutenda kazi bila kibali kutoka kwenye makao makuu, kichwa cha kanisa. Naona sanamu ya mnyama. Lo, umewasili hivyo tu, tumewasili Tume. Tume. Tume, na uh, kuthibitishwa kweli. Hatua ya pili ni kumsulubisha, kama ilivyo sasa, kuwafanya wote wasiojiunga nao watafungiwa nje, wala wataruhusiwa kuhubiri. Naona hilo lina sulubisha upya neno lililodhibitishwa la ahadi, linalinyamazisha. Hamruhusiwi kuwa nalo tena. Kuna tena ibada ya kupona, hakuna tena kuwaombea wagonjwa. Huwezi kufanya jambo hilo la, hakuna mengine ya haya la Bwana. Mtapitia katika barasa la makanisa, la sivyo hamna kitu hicho kabisa. Sasa mnaweza kuona ni kwa nini ninapinga madhehebu ya dini, kwa sababu ni alama ya mnyama. Rumi ndiyo kichwa chake cha kwanza. Hilo ni sawa kabisa. Naye anawafanya wote waichukue kwa kujiunga na wale mpinzi. Hiyo ndiyo ile sanamu, mama yake alifanya kitu kile kile. Rumi ilifanya madhehebu wapi? Kwanza, dini ya kwanza kuunda madhehebu duniani ilikuwa ipi? Katoliki ya Kirumi. Mtu yeyote aliye na neno inalosema sivyo ilivyo, hebu nilisikie tu Alipo hapa, madhehebu ya kwanza, kanisa la kwanza iliopata kufanywa madhehebu ilikuwa ni kule, ni kea room. Naam bwana, exactly. Na, na hivyo ndivyo walivyofanya hasa Lutha. Eh, alifanya nini baada ya kifo chake? Walifanya jambo lile lile waliofanya huko nikea room. Alifanya nini baada ya Wesley? Walifanya nini baada ya ile mienendo yote, uh, mikuu iliyozuka? Walifanya jambo lile lile, wakafanya mbindi za yule, uh, kahaba kikamilifu tu asa right. kama kwa jambo lile lile tu, naona hapa nilikuwa na and andiko ndogo iloandikwa hapa, labda afadhali niliache hilo lakini, basi angalieni, wao walikuwa madhehebu ya kanisa yana taratibu ile and ile, and leo kitu wanachohi the taji, the zake, kitu tu wanachohitaji ni juhudi zake za utendaji, kitu tu cha kukianzisha nayo yanafikia kwenye shindano lakuwamua mara moja Kanisa Katholiki na makanisa yakeprotestanti, yatakuwa rafiki. Imawambia jambo hilo tangu tangu zamani kwa miaka 30 na kitu iliyopita, wao wataungana pamoja, nanyi mnaona kile hasa wanachofanya sasa. Mpro- protestanti kamwe hata kuwa Mkatholiki, mbali watakuwa shirika la kidugu, alama ya mnyama iliyofanana na yule mnyama. Kama kwa njia ile, ile ambayo yule mama Hawa alivyouchafua ulimwengu mzima kwa mauti ya kimwili. Yule mama Hawa, sikilizeni, mama Hawa aliharibu jamii nzima ya binadamu kwa mauti ya kimwili. Vipi? Kwa kulikataa neno na kukubali kitu kitufanana sana nalo yeye yeah, alisababisha mauti yote ya kimwili, kwa maana aliacha neno la kweli na kuamini neno la kweli lote ila kidogo tu. Kutokubaliana kumoja kidogo na neno kamili la Mungu kilisababisha kila kuumwa na moyo, kila mauti na kila kitu kilichowahi kuwa duniani. Awa alifanya jambo hilo, mama wa mauti. Unaona mahali tunapokuja, mama wa mauti alikosa tu kuliamini neno. Alisema Mungu amesema, shetani akasema, hiyo ni kweli. Mungu amesema, hiyo ni kweli. Mungu amesema, hiyo ni kweli. Mungu amesema, naam, hilo sawa. Kwa namna fulani, hilo ni sawa, lakini unaona, hiyo hiyo si yote. Unaona, ma macho yako yatafunguliwa, utakuwa, lakini Mungu amesema, na hilo latosha Neno mnaona, ilianza na kuelewa vibaya kidogo tu kwa neno na jambo lile lile, inaishia vile vile. Angalia, binti ni mzao wa mama na baba kwa kuungana. Sasa hapa pana jambo la kushangaza, lakini mauti ya kimwili, mauti ya kimwili ni kuungana kwa mama, mama water, Hawa na shetani pamoja kwa kuamini neno la Mungu, wao waliungana na kuleta Ma, matokeo ya kifo yale. of mauti ni matokeo ya kuungana kwa shetani na Hawa pamoja. Hawa in alikuwa in na, na neno shetani alipinga neno, akiangalia karibu tisini na tisa na, tisa, na tisa, tisini na tisa juu ya mia yake, shetani alikubali ilikuwa ni kweli. Ikafanana so so sana. ijaisema katika siku za mwisho ingewapoteza walio wateule kama yamkini. Unaona jinsi inavyokuja, jinsi imekuwa daima, jinsi inavyomalizika, jinsi ile ile kwa kutokuamini katika neno lote la Mungu. Umelifahamu? Kuliko leta kia ni kuunganisha kutokuamini na neno, kutukuamini kidogo tu ndogo sana yake ndogo ndogo sana ndogo mno, moja kwa mia ya asilimia moja, lakini halinabudi kuwa asilimia moja. Hivyo tualieni, binti ya Mungu, kanisa, bibi arusi pia ni mzaa wa Mungu na neno lake, wakiungana Roho Mtakatifu akiunganika katika mwili wa nyama, yeye alimzaa mwana wa Mungu, mzaa wa haki ya Mungu, Mungu. Because because the land the land, told, kama tunavyoambia kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, jija arusi ataunganishwa na neno la Mungu ililodirishwa katika mwili, uh -huh. Amzakativu akiwatia muhuri za Mungu na kutia muhuri za kuamini, nje upande wa nje. Kama nilivyosema, kama uhai wa Beethoven ulikuwa ndani yako, ungeishi kama Beethoven. If kama uhai wa Hitler walikuwa ndani yako, ungeishi kama Hitler. Na uzima wa Kristo ukiwa ndani yako utaishi price, kama Kristo na kazi ya Kristo utazifanya, the... hilo litatendeka the..., kama Kristo angaliishi leo, yeye ye angefanya kila hasa neno ilichosema angefanya leo, na kama neno lilisema kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele, kwa nini ulimwengu huu wa dini uliopofuka usione wakati wanaoishi? Unaona hawa alisababisha mauti yote ya uh, kimwili kwa kujaribu kuingiza uzushi fulani wa shetani katika neno na after... hilo ndilo jambo lile lile lilotukia kwa kanisa kule Nikea Rumi, kwa kuchukua mafundisho ya shati badala ya neno. Hilo ndilo jambo lile lile katika Methodisti, Batisti, Presbiteri, wakati ili inapojitokeza katika kila wakati, nao wanaikata. hiyo ndio sababu mluteri alikufa Mwili wa Mungu ulioungana kama bibi harusi wake, ukiwa mmoja yeye na Kristo pamoja. Ni Roho akitenda kazi katika mwili wa kanisa kama alivyotenda katika mwili wa Yesu Kristo, maana ni sehemu ya mwili wake. Si wawili bali mmoja, wao ni mmoja. Mume na mke si wawili tena bali ni mmoja, naye Kristo ana mwili wake, ni mmoja. Roho yule yule aliyekuwa katika Kristo ajua katika bibi arusi wake, katika mwili wake ambaye huunganishwa pamoja na neno lote, Mungu akiishi mle, yeye mwenyewe akidhihirisha jambo hilo. Na mpinga a Kristo akisema, namwamini Kristo, naamini injili, naamini mambo haya, lakini wajua. Haya basi, lakini unajua siku injili zimepita, sikula kitu kama hicho, naona Haya basi, oh, no, siamini inakubidi, right. Basi, katika jina la Yesu Kristo, bali Biblia ilisema ilikubidi. Sasa nataka mwanateolojia the fulani akanushe jambo hilo, mnaona. Naona hana budi kuwa hivyo, nasema mabatis na, na, na tofauti no so yoyote. Vema basi, kwa nini ukaandikwa? Kwa nini ukaleta tofauti kwa Paulo? Kwa nini ukaleta tofauti kwa wengine wote? Aidha wewe umebatizwa bna jina la kuwa hai na umekufa, maana hakuna jina lingine walopewa chini ya mbingu. Kwa nini uhubiri katika hilo uombe katika hilo na chochote kile lakini, unapofika kwenye kidimbwi uh -huh, na unalikataa. Naona nilimwambia mtu fulani, vipi? ni kama mtu akasema al tofauti yoyote. Nikasema mtu akija kwako, alafu aseme alibatizwa katika jina la ua, uh, la uandani ni nyoro right? ya mabondeni na nyote ya asubuhi. Ungesema yeye ni sawa? Akasema la. Bwana akasema ungebatisa tena? Naam. Nasema ungebatisa namna gani? katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Nikasema said, right. you sema sasa, ulifanya vile, uliweka kama unapita hivyo jina, ulifanya jambo lile aliofanya wakati aliposema wala wa ndani ni nyoro ya mabondeni na nyota ya asubuhi, kwa maana hicho ni cheo. Na Baba, Mwana, yes, Roho Mtakatifu ni cheo, unaona. Akasema Yesu alisema wabatize jina, ikasema to, hivyo ndivyo alivyomaanisha kufanya hasa kani katika asisi yeye, yeah, sikusema taja maneno haya, wabatizeni katika kati jina Jamani, ikasema baba mwana roho ni eo, jina la baba mwana, jina la baba mwana na roho mtakatifu. Watu walisema hilo lilikuwa ni lipi? Au wengine walisema ilikuwa ni lipi? Naona ni lipi, Bwana Yesu Kristo ndilo jina la baba mwana na roho mtakatifu. Anapata wananchi <coughs> elfu thelathini wanao wanao right, kubidi kuwabatiza tena. Sasa naona bema, lakini hilo ni kweli. Paulo alisema kama malaika afuta mbinguni. Paulo aliwaambia hawa watu ambao hawakubatizwa katika jina la Yesu Kristo Matendo kumi na tisa tano kwamba iliwampokera mtakatifu iliwapasa kuja na alipo kupija makelele na akumsipo Mungu na kufanya mambo makuu, alisema iliwabidi kurudi na kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. Baada ya Yohana Mbatizaji kuwabatiza, iliwabidi kurudi na kubatizwa tena, na alisema katika Wagalatia moja nane kama malaika katika mbinguni na kufundisha jambo lingine ila ililowafundisha na alaniwe na Bwana. Kwa hiyo hatuna budi kudumu moja kwa moja neno hilo, kila neno lake. Naona, angalia, lo usiwe na waa lolote, uwe na hakika kabisa. Kama kuna jambo lolote inaloatilia ashaka moyoni mwako, afadhali ulirekebishe sasa, usingoje hata wakati huo, muda umeenda sana. Usingoje hata utakapoichukua ile alama kindani sana, utaweza kuliona tena utakuwa kipofu. Yeye aliwapofusha Israeli ili kwamba alidhihirisha neno lake. Ye anafanya jambo lile kwa mataifa, maana hapa hapa wanaelekea moja kwa moja kwenye kitu hicho, jinsi ile ile tu walivyofanya wakati ule. Angalia, a alikataa na kupoteza haki zake. Baada ya yeye kuona neno limedhibitishwa na Mungu, yale aliyokuwa amefanya alikataa na kupoteza haki zake. Jambo lile lile walilofanya kule nikearumi na wanafanya jambo yeah, lile exactly. Sasa kwenye baraza la makanisa vile vile hasa, ndugu hilo, so hapo toka mwanzo hadi ufunuo jambo lile lile. Hivyo ndivyo walivyofanya, hivyo ndivyo alivyofanya Pilato, hivyo ndivyo jambo lote linavyofanya daima, tangu hawa hata sasa, jambo lile lile wao walikataa lilothibitishwa na kuchukua fundisho la shati uh, uh, badala yake. Hilo husababisha mauti, mauti ya kiroho. Wafu neno lingali inahubiriwa kwa wafu okay. Barabara haweza kuwa really. Katika ule utawala wa miaka hii sasa naona wa wow. Wamekwisha kuhubiriwa labda wanalipata sasa hivi, naona wana wa Kaini ambao walikuwa ni wa matokeo uh, ya kutokuamini la Mungu. Wana wa Kaini waliudhiaki ujumbe wa Nabii Nuhu. Mnaona jambo hilo kwa neno la Mungu, ya alikuwa ameleta hukumu hu iliyobashiriwa, naye alikuwa na ishara dhahiri, ishara hizo zilizodhibitishwa, ya kwamba wakati ulikuwa umefikia mwisho, na wana wakaini, waka wakaini, waka wakaini, waka sasa, wa Kaini wakaudhiaki huo, ndivyo wanavyofanya sasa, kwa hiyo hilo walifanya jambo so, hilo katika siku za Yesu ndicho walivyofanya. Katika nyakati zote imekuwa hivyo daima, wanaudhiaki na kufanyia mzaha. Alisema yeah, katika siku za mwisho kutakuweko wenye uh, kudhihaki wakisema, hakuna tofauti katika majira tangu baba zetu ya kulala mauti. Ninyi naona vivyo so, hivyo wana wa Ibilisi kupitia taratibu za dini, kwa neno lililodhihirishwa katika wakati wa Yesu Kristo no. Angalieni taratibu za dini za Wayahudi. Wayahudi ambao iliwabidi uh, kujua vyema zaidi, lakini taratibu zao ziliwafanya kulikataa na kuliviakina kulikata wa Mungu ambao walidai waliliamini lililodhihirishwa Hakuna hata neno moja ililoenda kando, wao walifanya jambo lile lile vile vile wanafanya leo. Taratibu ya dini katika mashine hii kubwa, so ambayo wanaitayarisha sasa sa, itafanya hivyo. Imezikataa katakata ahadi katika wakati wa mwisho, pamoja na ujumbe wa wakati wa mwisho na ishara za wakati wa mwisho, kila kitu cha wakati wa mwisho kinachopaswa kuwekwa kama Mungu alivyobashiri jambo hilo, neno kwa neno liko kwenye kanda. Kama kama wao wakipiga risasi ama lolote wanaloweza kufanya, wao kamwe hawatanyamazisha ujumbe huo. Mnaona, utaendelea tu jinsi ile ile. Naona tayari umetoka, umerekodiwa, umetoka. No, no, no, no naona wasingeweza. Kama ni neno la mwisho sasa hivi, la limedhibitishwa na kuhakikishwa kweli kweli, tena na tena na tena, kwa ishara maajabu, kwa mitambo, kwa, kwa nguvu za utendaji, kwa, kwa sayansi kwa Kristo kwa Mungu mwenyewe, amedhibitisha kwamba ile saa imewadia kwa neno na kwa ishara na maajabu pia Ujumbe uliodirishwa na Mungu miongoni mwenu kwa ishara na maajabu ya saa hii, ujumbe kwamba Yesu Kristo si mfu, mbali juu hayi vile vile kama alivyowahi kuwa na kuutuma kila mahali, na inatimiza Malaki nne sa pamoja na maandiko mengine yote ambayo Yesu alisema yange kuwa kila siku za mwisho yametimizwa kabisa kisayansi na kwa ulimwengu pia, mnaya magazeti alichapisha picha kubwa za nduara zenu ambazo zilibashiriwa sili hapa na malaika wa Mungu, ambao wameshuka, ambao wao hawajui chochote juu yake. Na kila mahali, kila mahali inadhibitishwa ulimwenguni kote. Ninalofuatia ni kusulibishwa, nasi tuna kukabili kama Yesu alivyosema, wakati huo, niseme nini? Niokoe Baba na saa hii lakini la mapenzi yako yatimizwe, naona duniani kama huko mbinguni. Hivyo ndivyo kanisa linavyosema leo kutoka moyoni mwake, at mimi ni junge na kitu fulani bla Bwana, la mapenzi yako yatendeke kama huko mbinguni. Angalia, baada ya neno lililoahidiwa kwa ajili ya wakati huo wa kuthibitishwa, wao walilikataa, wamefanya jambo lile lile. Na sasa nakaribia kufunga sasa kama alivyokuja wakati huo akijitambulisha mwenyewe dairi kuwa ni neno, na ikafikia kwenye shindano la kuamua ambapo iliwabidi kuchagua neno ama wachakue, wachukue hilo shirika. Imefikia kwenye jambo lile lile li li leo, wanabudi kuchagua neno ama kuchagua shirika, nao wamechukua shirika. Sasa jambo hilo limefanya nini katika kufunga Yee yuko mikononi mwa ulimwengu right. Sawa, ungu langu la maneno, huo ni muda mrefu sana wa kuweka msingi, lakini sasa ndiyo kwanza nianze. Naona siamke, nilikuwa nikiwatania tu. Angalieni ili hapa somo langu tunajua, uh, jambo hilo huko ni kuweka misingi, nayo hapa I mean, yamewekwa kwenye mstari mmoja hapa. Sasa hebu tulifuatilie nice. moja kwa moja mpaka tu alimalize na tuone lilivyo, tuliweke chini ya Yesu o. Yuko mikononi mwa watu, yuko mkononi mwa kanisa. Mtamtendaje huyu Yesu, aitae neno lilotiwa mafuta? Maana yake neno lilotiwa mafuta, naona, mtamtendaje huyu Yesu? Pilato alisema mtamtendaje Unaweza kuwazia hukumu yake itakavyokuwa kama akithibitishwa kwa ya kwamba ndiye aliyetenda jambo hilo? Unaweza kuwazia huruma yoyote iliyosalia kwake? Damu ya rais wa Marekani <laughs> iko mikononi mwake. Unafikiria mahakama ya taifa, haiduru akajitetea kiasi gani kusaidia kufanya jambo hilo, kilo alitampa uduru hata kidogo Atangamia kwa nini? Yeye ana damu ya rahisi mikononi mwake. Ningeweza kuanzia anavyojisikia paka, hilo ni mikononi mwako. Na vipi kuzu damu ya Yesu Kristo? Basi unafikiri utasamehewa? Baada ya hilo kuthibitishwa kweli kweli, utaliepukaje jambo hilo? Damu yake imo mikononi mwako, una hatia. Mwenye dhambi utaenda wapi? Kutoka mahali hapafanaje? bado ya mkutano asubuhi ya leo, unafikiri unasema vema. Nataka kusudia kuwa mbaya, huenda ausudi Angesema jambo lile lile kama ake. Mahakama yetu makuu itataka haki itendeke, itaileta ni ni ni hii tu, siyo mkataa wa taifa letu. Taifa nzima limetegemea mahakama yokuu, na hakuna kinachoweza kutulia. Yeye amefunja sheria, hana budi kujutia jambo hilo, haidhuru jinsi gani hakusudia, jinsi lengo lake ilivyokuwa hamna kitu juu yake, yeye hata jutia jambo hilo. Hata hivyo kama kama yetukuu na hati yake inadai kulipa dawabu, ni saidi sana vipi utajikuta wewe mwenyewe kwenye maakama ya Mungu utakapokuja na damu ya Yesu Kristo? Ni mtendeje huyu Yesu aitaye neno ilotiwa mafuta? Umelisikia jambo hilo, unajua ni kweli, limedhibitishwa waneno kuliko kulichukua neno lenyewe ambalo ni uzima, nalo na limo mikononi mwako. Niliposikia juu ya mauaji ya Rais Kennedy, ujumbe huu ameingia moyoni mwangu, nawaza huyo atafanya nini, na hakuna njia ya kulihepuka jambo hilo. Sasa huenda ameamka wakati huu na kutambua kilichomngojea, na nawe utamka siku moja muuzunishi wa Roho Mtakatifu anaondoka na wewe. Unaweza kufanya nini ila kusimama kwenye hukumu ya Mungu, ukijua itakachokupa damu ya John Kennedy Kennedy mikononi, itakuwa ni jambo ndogo kuliko damu ya Yesu Kristo mikononi mwako, utakaposimama mbele za Mungu. Mtendeje huyu Yesu aitwa Kristo? wewe kwa ka tayari kuchukua mahali pen upande wake Pilato na jambo lile alilofanya Pilato, yamesalia mambo matatu. Unaweza kumtembea Pilato alijaribu yote matatu, naye hakufanikiwa. Mbinu tatu ingeweza kujaribu kuvitumia, mbali atafanikiwa kamwe. Pilato alijaribu kumwondoa mkanuni mwake bali mara anapowekwa mkononi mwako yuko mkononi mwako. Ila alijaribu njia tatu balimbali, naye akashindwa, asina budi kukabiliana na ukweli kwamba yeye yumo mikononi mwetu. Tumekwisha mwona katika neno lake, tumemwona akijitambulisha mwenyewe, tunajua kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele, sivyo? Mimi zungumzi tu na kusanika hili hapa asubuhi ya leo, maana inazungumza na, yeah, na watu mia sita mia saba labda, but bali inazungumza na mamilioni kwenye kanda hii itakayo kwenda kila mahali ulimwenguni. Naona eyuikononi mwenu katika hizi ya kanda, popote ulipo, unajua jambo hilo ni kweli. Kama hujui, basi wewe ni kipofu, huwezi kuliona neno wala huwezi kumwona Mungu katika neno naye yumo mikononi mwako, basi utafanya nini naye? Hata alijaribu kumwondoa mbali, linatubidi kukabiliana na mambo yalivyo. Ilimbidi blazo kubaliana nalo e, yeah. Alijua, alisikia vyema. Unasema sikuona hata moja ya hayo, umelisikia hata hivyo, unalisikia sasa. Unaona, alimtaka Yesu afanye muujiza ama kinmacho kwa ajili yake. Yeye hakuwa anafanya vitimbi, yeye alikuwa tu anafanya yale Mungu aliyomwambia kufanya. Msikie imani, chanzo chake, mna imani na mnaiondokea kuiondoa hii mikononi mwenu, bali hana budi kukabiliana na ukweli wa mambo face. Kwa vyovyote yeye alifanya hivyo, na kwa hiyo sisi pia hatuna budi kukabiliana na ukweli wa mambo. Yeye ametambulishwa kikamilifu. Asa, ukiwa na damu ya mtu mikononi mwako mwanadamu inampasa kuwa mwangalifu anapokuwa na damu ya mtu mwingine mikononi mwake. Angalia ndege, rubani akitoka kwenye ndege, anapoitoa hiyo ndege, kuhakikisha kila chombo. Kwa nini? ni an ye ana damu ya mtu fulani mikononi mwake, kila chombo kidogo kinachoweza kuhakikishwa, yeye ukihakikisha anapotoka na kuigeuza ile ndege, kuizungusha mota injini na kuona kwamba imepata moto, kisha anatupa mfuke kote kote kwake apate kuona kwamba mlipuko uta uta kama utaweza kulazimisha ama kuumisha propela, pia kwa hewa ya kutosha kuiondoa dini mashimano. Wengi wenu kwenye ndege ama akujeti chini kule na ndege nzima inatikisika kuondoka alini karibu, inaruka yeye anaifungulia yote kabisa iliyo nayo, kuona kama kuna kasoro yote. Kama kuna kasoro itetema na kushindwa it ghafla, lakini anayatikisha tena, kama ikimbidi kuseti pale kidogo, mpaka ayatikisha tena, na kama wakishikilia wakati wake kidogo, yeye anahakikisha tena. Nizikanisa inapaswa kuwa inahakikisha tena, you know, na tena you know, na tena na tena, na kungojea kule kwake. Tunaamka, tunakungojea kule kuondoka. Inatubidi kujichunguza kwa neno, si kile mtu fulani alichosema. Hakikisha unajua wewe mwenyewe, kama tukio la kibinafsi pamoja na Kristo Kichunguza tena na tena na tena, tena. Kwa nini yeye ana damu ya mwanadamu mikononi mwake? Afadhali uhakikishe vipi kuhusu daktari kabla ya kufanya upasuaji. Tuna baadhi ya madaktari wanaoketi hapa asubuhi hii. Angalia kwamba daktari atakavyofanya kabla hajaenda kufanya upasuaji, yeye anataka x-ray anataka kuichunguza damu, anataka kuichunguza moyo, anataka kuona kama wewe una homa yoyote kabla hajakupa nusukaputi. Kuhakikisha ila chombo, anavichemsha kabisa kabisa kuona kwamba havina vijidudu. Yeye hufanya kila kitu, huhakikisha tena tena tena. Kwa nini? Ana damu ya mwanadamu mikononi mwake, anataka kuwa na hakika kabisa ya kwamba kila kitu kiko sawa tu, kama tuwezavyo kuwa nawe. Je, nawe je, mwenye dhambi, unaonaje juu ya jambo hilo, kuwa na damu ya mwanadamu mkononi mwako? Jukumu kama la nahoda, yeye kuhakikisha. Daktari yeye kuhakikisha chochote kile, mambo mengi sana ya kisayansi. Unapokuwa na damu ya mwanadamu mikononi mwako, utakayofanya hata lakini, anapoenda kutoa hukumu, angalia jinsi anavyovisoma vitabu hivyo tena tena tena tena, kwenye kila kipengele kidogo anachoweza kuona, kabla hajatoa hukumu. Maana damu ya mwanadamu kimwake, hapana budi kuwe na kitu fulani hapa kuthibitisha jambo ah, hilo. Unaona nasisi je, napoliona hilo limetambulishwa kinaganaga kwamba ni yule jana, leo na hata milele, yeye yuko hapa yume mikononi mwetu, yue mikononi mwetu, yume mikononi mwako. Nitamtendaje? Nitamtendaje huyu Yesu ambaye ni Kristo aliyetiwa mafuta? Inafanya nini? Unajuaje kwamba ni yeye hadi ya siku hii, siku tunayoishi? kuna maandiko mengi sana yanayosema inji tasikani zake zinazopaza kutumizwa inji hizi za mwisho siku hii ya mwisho, kuna kitu fulani kinachokaa hapa kinacotezwakeea hivhpaitu gani? Kristo yeye yule aliyetiwa mafuta, ile neno ililotiwa mafuta, utafanya nini nalo? utaliuza kwa madhehebu? Basi pilato alifanya nini? Pilato alijaribu kunawa amtoke mikononi mwake kwa kusema, jambo la kwanza Pilato alilofanya ilikuwa kuna watu mikononi oh, mwake yake kwa kusema lo he... no. No, ni sawa. hana neno naona nasema lo, maskini Pilato. Pilato wengi wao umehesabia haki hala yeye alikuwa mikononi mwake, alikuwa amesikia ujumbe, alikuwa ameniona neno na alikuwa ni mwake. Vivyo hivyo yeye yumo mikononi mwako, hiyo ni kweli. alifanya nini? Ah, alijaribu kusema lo vena, yeye ni mtu mzuri, sioni hatia kwake. Kama hilo silo jibu la watu wengi sana leo oh, so the neno halina oh, kasoro, lakini likusawa ani sawa bali right. Sisi tunaamini kanisa madhabu yetu hayakubalieni nalo. Naona hakuna tabaka moja ya watu wanaojaribu kumosha wamwondoe mikononi mwayo, iweni kasoro kwenye neno. Ilikuwa ni sawa kwa mitume katika siku zao, bali sisi tuishi katika siku nyingine na tuzi katika siku za mitume. Kwa hiyo basi, lazima kufanya kama walivyofanya mitume, lazima nibatize jinsi walivyobatizwa. Na hizo katika siku nyingine, lazima kutenda yale ambayo wao walikuwa nayo. Na hizo katika siku nyingine, Roho Mtakatifu alitolewa tu kwa ajili ya kundi lile. Waebrania ya kumi na tatu nane. Nimekutisha yeye ni mwako tena bila kuepuka. Yeye amethibitisha. Ni kweli. Nia yule jana leo yeah, no, yeah, yeah, uh, uh, na hata milele. Huna njia ya kuepukia, huwezi kumtupilia kwenye wakati mwingine. Waibrania kumi na tatu nane inahukuma wazo yako na kumrudisha moja right kwa moja, ni mwako tena right. Kwa hiyo Yesu yu mikononi mwako kama tu vile alivyokuwa kwa Pilato. Angalia, unasema lakini mimi sijui vyema. Mbona unasikiliza? Pilato alikuwa mpagani, mchela alikuwa mpagani Alisema, a, basi kama hiyo ni kweli nitanawa tu ni muondoe gani mwangu. Lakini asingeweza kufanya hivyo, wala wewe huwezi. Mara unaposikia Ma. kweli, huna budi kuikubali ama kuikana hiyo, uh, hakuna njia. Naam bwana, huna budi kufanya jambo hilo. Maoni ya Bwana yodi alipaza sauti yamyete na wewe juu yetu. Kwa maana tutaamini makuhani wetu, taratibu zetu, madhehebu kabla hatuja mwamini. Haya basi, unaona zile tabaka leo, bali wao wote hawana budi kuikabili hoja ya moja. Nyote hamna budi kufanya jambo hilo kwa vyovyote, mpagani gotcha. ama yoyote yule uwezaye kuwa, usiamini Methodisi, Batisti, Presbiteri, vuguvugu, baridi, moto, na chochote unacho uwezacho kuwa una budi kukabiliana na hoja hiyo vivyo hivyo, kama unataka kufanya jambo hilo ama hutaki, kwa mikononi mwako. Hiyo ni kweli kabisa. Kisha kuna wale wanaojaribu mbinu ile nyingine ya Pilato, kuepa hoja, kumpeleka kwa Kaisari. Mwingine naona alisema sasa ngojeni kidogo sisi sitaki uhusiano wote na jambo hilo mimi namu yeye ni mtu mwenye haki sitaki uhusiano wote naye lo ninaamini yale niliyosikia simona enya muujiza bali kuna mashahidi wengi sana kwa ajili yake ninaamini yeye ni mtu mwenye haki ni, ni mtu mzuri Naonai uhusiano wote ni jambo hilo mimi mwenyewe mimi tu nitamewa tu ni mondoe yeye mikononi mwangu, nyote nanishuhudia hapaam, bali Mungu alikuwa anashuhudia pia, alikuwa mikononi mwake, na vivyo hivyo yeye yuko mikononi mwenu. Naona ninyi mnajua nalozungumzia, naona lakini kanda hii yeye mikononi mwenu Utamtendaje huyo Yesu? yesukris krist ni neno lilotiwa mafuta. Utalitendaje? Ni ujumbe wa saa hii na siku hiyo, iko hapa, imethibitishwa kwa kweli na Biblia pamoja na Mungu. Utalitendaje? Utaepaje hoja hii sasa? Utayepukaje yeye? Yumo mikononi mwako, na kezo ya osori itakuwa ndogo ukilinganisha na yako na wewe ni hudumu amakhicikile hawaidi walikuwa mkuani namarabi, walimu watu watakatifu, bali ilikuwa mikononi. Hata hivyo yalikuwa neno hoja ya Mungu kwa ajili ya siku hiyo, na wakakosa kuliona hilo. Ni wateule tu walioliona wale walioliamini hilo. Hata wote wana budi kukabiliana na hoja hiyo. Katika kila wakati imekuwa hivyo kila wakati wakati wa hawa na Adamu na kuendelea hadi wakati wa Nuhu na kuendelea hata kufikia wakati wa Danieli na Belshaza na Nebukadreza na kuendelea hata katika wakati wa Kristo na kuendelea hadi katika saa hii tunayoishi, imekuwa ni vile vile. Suala la neno imetokea, si kanuni yao ya imani, wala si madhehebu, si mafundisho ya shati, lakini swala la neno limekuwa kinyume na mambo hayo. Hiyo oh, sasa ilo imo mikononi. Sasa kisha wale wanajaribu mbinu nyingine ya Pilato kumwondoa kwa kumpeleka kwa mtu mwingine. Pilato alisema naam, najua nini, nitamwondosha tu mikononi mwangu, nitamnawa tu, nimwondoshe mikononi mwangu kwa maji haya. So kwa that's hiyo, that's mimi ni tanini hii tu, sinabudi uh, kumtenda jambo fulani kwa hiyo nitafanya nini? Nitampeleka huko kwenye makao makuu pamoja na askofu. <laughs> Hivyo ndivyo wanavyojaribu kufanya leo. Naona walimpeleka kwa, kwa kastari fulani, hilo alikumwondoa kwenye mikono ya Pilato. Hai mwondoi yeye kwenye mikono ya mtu yeyote, ikifanya nini, ilimrudia mwenyewe Urudi moja kwa moja kwa mtu binafsi. Nasema sema, nikitaka ikefanya hivyo, akubali kama madhehebu zangu ya ikubali hilo. Madhehebu yako yavo katika baraza la makanisa yamehukumiwa, watalipokea namna gani? Inakuridia moja kwa moja si yale yasemayo madhehebu yako, ni je, wewe unasema nini? Wakati wa wale watengenezaji walipokwisha yule mwenye uhai mwenye uso kama mwanadamu madebu alitokea, bali huu ni uso wa tai. Yule mwenye uhai aliyetoka akaenda kutoa sai leo. Basi nani agaributi kusema hilo halikuwa neno la Mungu, hilo uh, atiwa mafuta, wakati yeye alipolitabiri hapa, kisha akanituma kule Arizona na kulirudisha moja kwa moja hata na sayansi na chochote kile, na kulithibitisha kwamba ni kweli. Kitabu hiki tayari kimefunguliwa. Hiyo ni kweli. Tunangojea tu ile muhuri ya saba kutambulishwa ya kule kuja kwa Kristo, mema yeye, right. yuko mguni mwako unabudi kumtendea jambo fulani, kimeondoe. Yes, na Bwana katika kundi hili ningetaka kusema kumpokezana yeye kwa mtu mwingine, ama yangu ya ngelikubali right. hilo ndukubana, ningelikubali ninge. Lakini unaona mama yangu alikuwa mfuasi wa kanisa hili kati katika wakati wake. Huyo si wewe, ni zamu yako sasa. Angalia mahali walipo, mlazimu kutoka kusudi aje akatende, eh, yale aliyokuwa na. Wewe je Vema, angalia. Unasema mama yangu alikuwa mpenekoi, alifanya kazi but, I, I, I, I, na taza alitoka katika madhehebu. Lakini ninajaribu kuzungumza nawe sasa. Na je wewe unaona wewe je? Nnkundili tunawaona wengi wenye elimu. Naam, najua watu nitawaudhi, bali sifanyi hilo makusudi. Kama inafanya jambo hilo, basi inanibidi au kushuka madhabahuni ni kitubu. Ninasema jambo hili katika upendo wa kiungu. Yesu wakati, wakati yeye alikosimama pale nao Mafarisayo eli mbili kusema, ninyi na baba yenu Iblisi kazi zake mtasifanya hata yes. Hivyo akawaombea amani na rehema pale msalabani, wale waliomsulubisha. Naona yeye hakuwa kasifia, alisema enyi kizazi cha majoka. Naona naona kila kitu aliwalaani kwa kila kitu alichoweza. Naona kisha akaombea pale msalabani. Naona ni kwamba alitaka kufanya jambo hilo haikuwa hivyo bali iliwabidi kuona kosa walilokuwa wanafanya. Nami nasema jambo lile leo katika kundi hili la kusukumiza mtu mwingine lawama, ama kitu fulani anachokita akule jeshini kumitishia dola mtu mwingine anajaribu au kulisukumiza, kama Adamu na Hawa walivyofanya. Hawa alijaribu, Adamu alisema mwanamke uliyenipa na hilo alikuwa la uduru kwake. Mnaona, yule mwanamke alisema nyoka alinidanganya, yeye ndiye aliyenijua kimwili, alinidanganya, alifanya jambo hili hilo, ali kuliondoa hata kidogo. Wao walielekea moja kwa moja hukumuni. Hata hivyo, na bwana tena hawezi kuipokezana, mmoja hawezi kusema kama bebu yangu yangiamini hili ni ninaamini pia, lakini nimekuwa katika madhehebu haya, hilo halina uhusiano wowote jambo hilo. Wayahudi walikuwa na jambo lile lile, nawe pia. Wakiangalia wengi katika jambo hili, tunaona watu wazuri wagwaya katika kundi hili. Sasa sikilizeni kwa makini, naona no, no. Ustaarabu tunachoita no, ustaarabu leo, ndiyo shetani aliyompa hawa hekima kidogo, kasema macho yako haya jafunguliwa, hata uelewi na jambo hilo lote alijua neno, na hilo lilitosha. Alimwona Mungu, alithibitisha neno hilo, na hilo lilipaswa kuwa sawa. Ee, alikuwa akimweka katika uzima wa milele mradi tu alikaa na neno. Alipolivunja neno hilo, alikuwa na ahadi ya Mungu kwamba angekufa siku hiyo ambapo alilivunja. Basi alipolivunja, akafa. Ni kweli so, neno la Mungu lilothibitishwa hapa, ikithibitisha akuhakikishwa na roho ya kwamba yeye ametupokea na kutupa ubatizo wa Roho Mtakatifu, mabatizo katika jina la Yesu Kristo, ijili ile ile, ishara zile zile, maajabu ya ile ile huduma ile ile, hata kuza moto ile ile ikionekana mbele zetu, ikionyesha ishara na maajabu, hakuna udhuru mahali popote na hilo lilo hasa Biblia alisema lingetukia katika siku za mwisho, na mwito kutoka Malaki, um, kuirudisha imani ya watoto iwaelekee baba zao tena. Mara baada ya jambo hilo, walio waovu walitembea, ama wenye haki walitoka wakatembea juu ya majivu. Walio waovu ulimwengu wali mzima ulikuwa uteketezwa, nazo watoni inaning'inia juu kule ng'ambo, hayo mabomu kwenye vile vibanda na kile Ujerumani ilifanya. Mara walipoona kwamba Ra rais ameuawa, walikufanya jeshi ala pamoja, upesa kwa maana hilo tu ndilo lilokuwa likizuia urusi wasipige mabomu hapo, na wakapiga tena, ndiyo kwanza awapelekee habari ya kwamba mara watakofanya jambo hilo, kwamba angewafutilia mbali, awatoe duniani moja kwa moja kutoka Ujerumani. zako unajua, you know, I mimi ninataka, ningetaka kujua nifanye nini nipate uzima wa milele Bwana, wewe u mikononi mwangu, nifanye nini? Bema yeye angesema hivi, hivi wewe ndiwe Masihi? Hivi wewe ndiwe ndiwe mfalme wa Wayahudi? Akasema ndivyo, ndivyo alivyosema. Ulisema jambo hilo ama tuambie kwa hakika, wewe ni mfalme Wayahudi? Yeye akasema kwa kusudi hilo nilizaliwa. Akasema siwezi kuona hatia ndani yake, sema nitamnaa tu ni mondoye yeye ni, ni mwangu yeye akamjibu, lakini hakuweza kupokea jambo hilo. Kwa nini? Lingeshusha sifa so yake. Kwa hiyo akafikiri angemtuma kwa mzee wa, wa jimbo aone kile alichofanya juu ya jambo hilo. Naona jambo lile leo, swala hilo linatokea tena, utalitendaje lile neno Inakubidi kufanya nini? Kumuuliza mzee wa jimbo ama askofu ama mtu fulani, kama unaweza kubadilisha azimio lako la ubatizo, kama unaweza kufanya jambo hili ama kufanya hili? Unaona, na bila shaka sivyo ulivyo. Unarudi moja kwa moja kwako, kama ukifanya hivyo utafukuzwa. Naona Ningeshusha sifa ya hawa watu naam wao yes, wao wow, wanafikiri and nayo halmashauri ya madhehebu isinge yeah, stahimili kama, kama Pilato akimsukumia Kaisari jambo hilo, wasinga alistahimili jambo hilo Kaisari, yes, alirudisha kwenye mkono wa Pilato so Ayo, yeah, ah, their, kwa hiyo wao wanajaribu kumpokeza kwa wakuu wao wao wa madhehebu yao nalo halifanikiwi bidu hii haijafanikiwa, kama wala haitafanikiwa. Haikufanikiwa kwa Pilato, haitafanikiwa kwako, haitafanikiwa kwa mtu mwingine. Nam, pili jambo unaloweza kufanya ni la tatu hasa, ni kumkubali ama kumkataa yeye. Huwezi kumnawa umwondoshe mkoni mwako, huwezi kumsukumiza kwenye serikali ingine, wala kitu kingine chochote. Huna budi kukabiliana na kisa hicho. So, basi unaweza kufanya nini? Kama vile Pilato alivyosimama na jambo hilo hilo, akasema nipeni maji sertali, nawa alitoke mikononi mwangu kuthibitisha. Aliporudi bado alipaswa kutoa hukumu, alikumpa uduru. Alijaribu <laughs> kusema vema, mimi kama siwezi kumwondoa mikononi mwangu, nitamweka kwenye mikono ya Kaisari, nalo ikarudi moja kwa moja kwake. Linakurudia wewe pia kama mtu binafsi, kafanya nini? Si kile alichofanya mama, alichofanya baba, kile anachofanya mchungaji, kile anachofanya chochote kile, liko mkononi mwako. Fanya nini juu yake ukiwa na huyu Yesu aitwaye Kristo? Maana una damu mkononi mwako, nao ni damu ya Mungu. Basi utafanya nini? Utakuwa na hatia ya kule kusulubisha. Unaona, unaweza kumsulubisha, kukubali kanuni yako ya imani, ama chochote unachotaka kufanya ama kusema bema ita aliondoa kwangu tu, sitakuwa na uhusiano wote na upuzi huu wa kanisa. Huwezi kufanya jambo hilo, ko mikononi mwako. Ni kweli, huwezi kufanya jambo hilo. Nitasahau tu jambo ilolote, huwezi kufanya jambo hilo, lingali mkononi mwako. Nitasema mchungaji wangu alinifundisha jambo hili. Ninakurudia moja kwa moja, ni kwa ajili yako. Wajua, unaweza ukampokea ama unaweza kumkataa, njia yoyote unayotaka kutenda hilo ati nini? Lazima lije kwa mmojawapo. Vipi sasa? Kama Yesu alivyowaambia Mafarisayo hawa, alisema, kwa kuwa ninyi ni Mafarisayo vipofu, mnaona ambayo. Angesema jambo lilelile leo ni le, waalimu vipofu wa dini. Tunaweza kutambua, wakati wa ukomunisti mnakipiga vita kitu hicho sana, na nyimwajua ya kwamba Mungu alikiinua kitu hicho hicho ikiwaangamize e, ninyi. Naona bila kujua maandiko, ninyi mnaweza kutambua ya kwamba komunisti, communist, utauteka ulimwengu. Mnaweza mna kuona jambo hilo, mnaweza kutambua jambo hilo. Mbili yetu yote ni juu ya komunisti, ufisi komunisti, inafikia jambo hilo, okay, mpaka inatoshwa kabisa na kulisikiliza. Mimi naupinga pia na sasa yes, na upinga bali, mimi ninampinga zaidi mwanamume ama mwanamke anayemkataa Yesu Kristo aliye Neno. Ama kama wewe ni subiri amahkini, wewe unawiwa na Kristo kuliko mkomunisti huyo anavyowiwa yeye. Hana habari na hajui lolote kuhusu jambo hilo. Wewe unapaswa kujua, naona unaweza kutambua wakati wa ukomunisti mbali ya mwezi kuitambua ishara ya siku mnayoishi. wat waliwaambia Mafarisayo, kasema, enyu wanafi, kasema mnatoka nje na kuangalia anga, na mnasema jua ni jekundu, tena kumetanda, kesho kutakuwa na dhoruba. kama kuna kianga, kasema, mnasema kesho kutakuwa na kianga. Kasema, mnaweza kutambua ishara za zamani hizi, ama ishara za mbingu na hali ya hewa, mbali ishara za zamani hizi Hamzijui. hapo makini na, na wakimkataa nazi daima, nazungumza juu ya wakomuniti na baadhi ya mambo haya, lakini ishara ya zamani hizi hatuipati. Naona tunapuuza jambo hilo, tunaliacha hilo. Wanaungana sasa hizi katika kuto kuamini. No, wana wana na wanalipokea jambo hilo, mbali wanashindwa kufahamu na kuona ishara ya zamani hizi ambazo Biblia ilisema zingekuweko. Malifahamu asina budi kufunga ukesi sana, sasa tumechelewa. Naona kama walivyofanya baba zao, ndivyo wanavyofanya jambo lile lile leo. Naam, uamuzi umekwisha kufikiwa, hauna budi kufikiwa, hauna budi kufikia kwa njia fulani. Naona kulubiwa kwa neno tena, ama kulubiwa kwa neno umewadia kurudisha na kukomesha neno iliothibitishwa kwa kwa ajili ya madhehebu, kama alivyofanya Pilato kujaribu kumpokeza mtu mwingine. Basi wewe kama mtu binafsi utafanya nini na neno lilotiwa mafuta ambalo inaitwa Kristo yule jana? Kristo yule aliyelitia mafuta neno katika siku za Nuhu Kristo yeye yule, that that yule, yule mti, ule left, life, ambao, awa, acha, ukula, ukutoka, mti uliokuwa katikati katika bustani ya Edeni ambao hawa aliacha kula kutoka kwake mti huu wa mwanamume, mwanamke, mti wa uzima akachukua mti wa hekima mwanamume, mwanamke aliuacha mti wa uzima apate kula ule mti wa mauti no, maana zamani, uh, zi, lile, siku, za Nuhu zikifanya jambo lile katika siku za manabii walifanya jambo lile lile katika siku za Kristo walifanya jambo lile lile, n na, nao hawa hapa leo, kwa kila mmoja akinena habari za wakati wake na wakati jambo hilo lilipohimizwa, so kila wakati walipochukua hoja zao za madhehebu na kadhalika na hekima ya ulimwengu badala ya neno lililotiwa mafuta la Kristo. Utafanya nini kama mtu binafsi? Pilato hakumwondoa of yeye mikononi mwake inamaliza. Kwa hiyo iweni wasirifu sana, kwa dakika moja. Pilato hakumuondoa kamwe mikononi mwake, wala wewe utamuondoa. Jinsi alipofanya kujaribu mmoja ya njama hizi, hakufanya jambo hilo kamwe. Unajua kilichompata Pilato, alirukwa na akili. Ilisikia mahali ambapo yeye aliyoweza kusikia, ilikuwa ni kule kusulubishwa. Yote aliyoweza kusikia ilikuwa ni na wanadai ya kwamba ila Ijumaa kuu kwenye saa tisa alasiri, haya maji ugeuka yakawa samawati, nayo yanachemka kutoka mahali ambapo mwili wa Pilato ulilala. Aliikataa hilo kungali kuna damu mikononi mwake, yeye alikataa akakataa yale maji wezi kumnawa uh, umwondoe yeye mikononi mwake No, kuna maji, kuna sabuni ya asili ambayo inaweza kuisafisha hiyo. Yeye yuko mikononi mwako, utamtendaje? Uta hii hapa, jambo pekee unaloweza kufanya kama uwezi, kuna wa mikononi mwako, huwezi kumpokeza kwa kum, kitu kingine, huwezi tu kuliepa kama hadithi za kubuniwa, hakuna njia ulimwenguni. Jambo pekee unaloweza kufanya ni kulikubali uh, yonak hiyo hiyo ndiyo njia ya kumondosha, muondoe mikononi mwako ukamweke moyoni mwako, ama umache mikononi mwako kisha ukasimame hukumuni. Ilo ndilo jambo pekee unaloweza kufanya. Mwisho wa Pilato ulikuwa wakutisha. Neno linasema ya kwamba hao wanaomweka mikononi mwao, ilikuwa nilisomi mbali, ilisema walinilia miamba na right, milima waliomba mbali, maombi yao yalikuwa yamechelewa mno. naam Alivia uh, kufichiuto wake aketie kwenye kiti cha enzi eh, na kutoka kwenye asira ya mwana kondoo, ambaye hata na kondoo uzima wa mwanakondoo ajaye, kwa maana ile sikukuu ya hukumu imetimia, na nani atakaweza kuistahimili? Nafikiria sori atafanya nini sasa, wakati anapoenda mbele ya mahakama kuu na kuona hayo macho yenye asira ya, ya jopo la waamuzi na wote Una kitu pale, yeye anajua itakalowatukia itakuwa aidha kichumba cha gesi ama kikanzi huh? kinachoning'inia pale ama kitu fulani, hana budi kukabiliana na jambo hilo. Lakini like, pipi kama ukienda kule nje huku, hiyo damu ya mikononi mwako kwa kukataa oh, he, na unajua ya kwamba kuzimu kuko mbele yako, maangamizi ya milele, akuililia miamba na milima mbali, waliomba na Hakuwa maombi yao yalikuwa yamechelewa sana. Kwa Waebrania ya kumi damd, uh, kusudi, is, if, if kama man tukifanya dhambi kusudi, dhambi kutokuamini kama atakosa kuamini kusudi, baada ya kuipokea ile kweli, ule ujuzi wa ile kweli. Si lazima uipokee, ujue tu habari zake, si lazima uwe nayo uwe nini hiitu, lo la, naona haikusema baada ya kuipokea ile kweli, tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea uh, ujuzi kwamba ni wa ile kweli, haibaki tena tabiu kwa ajili ya dhambi, kutazamia hukumu kwenye kupisha ukali wa moto, tayari kuwala wao wapingao. Kwa maana Mungu alisema, kupatiliza kisasi ni kwangu mimi, nitalipa asema. Kama tukikaza kuamini jambo hilo kusudi baada ya kupewa ile kweli hakutakuweko na rehema tena, hakuna rehema nyingine itakayotolewa. Ewe mchungaji, unaesikiliza kanda hii, vipi kuhusu jambo hilo? Ewe mshiriki, unaesikiliza kanda hii, vipi kuhusu jambo hilo? utafanya nini kana ni kukosa kuamini hilo? Kusudi huwezi kulinawa uliondoe mikononi mwako, huwezi kulisukumia makao makuu litarudi moja kwa moja kwako. Umelisikia na wewe. Je, utasimama vipi kwenye ile siku? Yeye yuko aidha mikononi mwako, ama moyoni mwako, moja au jingine. Mungu na atusaidie kama unaweza tu kuwazia kule kuwa na kile ambacho hakiribudi kuwa kinaendelea katika moyo wa mtu yule Amefanya nini? Yeye aliamka, amechelewa sana, baada ya yeye tayari kufanya jambo hilo. Angalia, alizaliwa nafasi, alizaliwa Marekani, huru, alikuwa Mmarekani, bali itaka kuuzwa haki zake zaazaliwa wa kwanza apate kuwa mrusi, nalo ikamrudia yeye. Alioa msichana wa Kirusi. Sasa yeye ni mfuasi mwenye uhuru wa mawazo wa chama cha kikomunisti cha Cuba mimi uwazo nitakavyo, kuna wazo yanalokuja, utamtendeje Yesu aitwaye Kristo? Basi mwenye uhuru wa mawazo, hakuna uhuru wa mawazo niyaliyokuwa dia Kristo, naiwe ndani yako. Natuombe wazeni mawazo haya, akiwepo sifa yoyote, kuwepo wema wote, litafakarini hili katikati yetu asubuhi, na kwenye kanda hii pia ninazungumza kama uko hapo, asubuhi ya leo, nao unajua ya kwamba huko sawa na Mungu wala hujazaliwa kwa roho wake. Unasema vema, yeah, nimekiri hilo, silo linalozungumzia. Je, Mungu amekubali jambo hilo? Yes, unaweza yeah, kusema naamini, mimi nimekiri na, mi, mi, ni so so yes, na kadhalika so naam, ninaamini vivyo hivyo. Pilato nimekiri katika nimtendeje huyu mtu mwenye haki. Huwezi kunawa umondoshe mikono yako namna hiyo. Lala, utamtendaje iwapo yep? wewe si Kristo aliyezaliwa mara ya pili ukurwa Mtakatifu akiishi ndani yako, ukija ya chochea maisha yako, basi mbona usilipokee hilo sasa? Utalinawa uliondoe hili mikono yako, utasikia kamwe mwisho wa ujumbe huu litapiga kengele wakati wote, mpaka uingize ujumbe moyoni mwako, ya kwamba Yesu Kristo ni yule jana, leo na hata milele. Katika kutanyizwa hili linaloonekana leo, kuna watu walio hapa watakaotambua uh, ya kwamba ya kwamba wamekosea. Nani mngeinua mikono yenu? Hatuna nafasi kwa ajili ya wito wa marabauni, mahali hapa pamejaa sana, lakini sema tu, niombee ndugu Branham. Mungu anisaidie. Mungu akubariki. Inaona mkono wako. Ninataka nataka hata hata nataka mbele za Mungu yeye, eh, anajua ya kwamba nina hatia. Nani nita atambua nina hatia? ni inataka aondoke mikononi mwangu inamtaka moyoni mwangu. Inua mkono wako useme niombee ndugu. Bwana Bwana akubariki. Ninaona katika kiasi hiki cha watu hapa labda mikono arobaini, hamsini hapa iko juu. Kuita leo kuita leo, wacha ah, leo. o sea, jambo hilo sasa. Huyo ni yeye akiita, Yesu anaita. Huyo ni yeye akinena nawe hivi, umefanya dhambi so sana hata moyo wako umekuwa mgumu sana hata utaweza, huwezi kusikia tena What What, moja kama mvulana mdogo ama msichana mdogo ulilisikia ulikuwa ana shauku ya kufanya jambo hilo, mbali ukaliweka kando, na nao ukawa mgumu tu na mgumu uh, kwenye uh, miku, uh, mikato hiyo uh, na mivuto hivi, nimeenda mbali sana, hata uwezi kulisikia hilo tena hivi right? Nasimama ambapo niniii yako like kwenye mahali kama pale Oxford aliposimama you know. As asubuhi ya leo unapopajua unawezaje uh -huh. kufanya jambo hilo kutakuwa na mwingine kabla afyafunga Na nami taomba ndua popote tu pale kwenye jengo ambaye huku inua wa mkono wako useme duku bwana tangu tu uliposema maneno ya mwisho na najisikia hivyo nju yoyote uko nje ukumbini kwenye madirisha popote pale haiduru nini hii tu God mungu akubariki bibi ndogo mungu akubariki bwana wewe nilikupata yeye yeah, yuko mungu akubariki bibi Mtu mwingine, Mungu akubariki bibi. Mungu akubariki hapa na, Mungu akubariki kule, vulana mdogo, shana mdogo. Naam, Bwana akubariki kule nyuma, bwana. Naam, sasa hebu tuliwazie jambo hilo sasa, na wata na watakeni mfanye jambo hili huku tukiwinda huu. pole, pole, Yesu akuita sasa. Nawatakeni kusema tu Bwana nirehemu mimi, mwenye dambi, ama ajifanyaye mimi ni mfuasi wa kanisa Bwana, mbali inakutaka wewe, inakutaka wewe saidi, nitakutumikia wewe. Inahidi jambo hilo sasa hivi, nimeuniwa mkono wangu kwamba nakutaka sasa wewe uinue moyo wangu, ili kwamba nikupokee nami nitakupokea moyo mwangu. Tunapoimba ubeti huu tena, utafanya jambo hilo. Sasa ombeni mnavyotaka. Ombeni sasa. Huyo ni yeye anaye, anenaye. Hiyo ndiyo sababu uliinua mkono wako mkol oakuita sikilize. Hivi sasa, msikilizeni yeye. Mimi, Bwana, mimi nina hatia, damu yako ime mikononi mwangu. Mimi ni mwenye dhambi iipa hapo tena, siwezi kuinawa ikaondoka. Nimejaribu jambo hilo kwa miaka kadhaa. Mimi sitakukataa kama alivyofanya Pilato, na kujaribu kukupeleka kwa mtu mwingine. A sio moyoni mwangu sasa hivi, Bwana, nakupokea inakuona kusimama moja kwa moja mbele yangu kama sanamu inayosimama pale, kwa imani inakuja moja kwa moja kwako, eh, ni ikijua ya kwamba utanisamehe nani, utakuwa moyoni mwangu tangu sasa na kuendelea. Kila mtu aombe. Roho Mtakatifu mkuu hapa akitoa ushuhuda kwamba Yesu Kristo yu ngali hai, yale ye alikuwa yeah, chemchemi ya uzima wa milele kaburi alikuweza kuzuia, wala kuzimu kuzingeweza kuzuia. Yeye alipaa juu akiwa huru kutoka kuzimu, akiwa huru kutoka day, kaburini, naye anasimama kati yetu leo, nazokadini zetu za mababu ni wafunga watu wetu wengi, Bwana dhambi mmewafunga mbali. Leo wao wanataka kuwa uhuru like, wao wanasimama kama Pilato, na badala ya kujaribu kumsukumia mtu mwingine wao wameinua mikono yao. Ndio, moyoni mwangu Bwana Yesu, mimi sita akunawa nikuondoe kwangu tena, siwezi kufanya jambo hilo ungali katika mikono yangu, ndiyo kwanza niisafishe na kuisafisha, nawe usingeweza kutoka mbali. Sasa inakupokea inakutaka wewe maishani mwangu, nami nakupokea maishani mwangu. Bwana nipokee katika upome wako, kwa kuisamea dhambi zangu, kisha unipe imani kwamini ya kwamba wewe una nipokea. Baba tujalie, katika jina la Yesu Kristo tunaomba. Na sasa huku mikinamisha vichwa vyetu, imani kwa imani, basi Mungu nisaidie kuwa maminifu lakini nikijua ya kwamba wewe uliahidi kwamba yeye atakaye, uh, kuja kwangu, sitamtupa nje kamwe, nami nitampa uzima wa milele, nami nitamfufua katika siku za mwisho. Yeye atakaye, uh, nikiri mimi mbele za watu, sitamkiri mbele za Baba yangu na malaika watakatifu. Yeye alifikiaye asiri alisi na ya kweli ya Yohana mtakatifu tano ishirini is yes, na nne pale ni yeye, afahamuye ambaye alipokea neno langu, yeye alipokea neno langu nakumaamini yeye aliyenipeleka yuna uzima mlele, wala hataitwa hukumuni utakuja hukumuni kama anavyokuja mbado mapita na msamaha wa bure kutoka mautini kuingia uzimani. Bwana, si jinsi gani, si kwa nini, lakini lakini naamini limetukia. Ninaamini jambo hilo ndani mwangu, takuamini kwangu kumeondoka, inaweza kusema kwa uhuru. Amina. kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kila neno unalosema, nami nalikubali sasa hivi, inaliamini sasa. Huku vichwa vyenu vitoa vimeinamishwa, ninyi mnaamini jambo hilo, mlioinua mikono yenu dakika chache zilizopita, na kwa imani mmeona sanamu ya Kristo imesimama pale ambayo mwapaswa kuwa ndani yake, mnatembea sasa kwa imani. Aminini ya kwamba dhambi zenu zimesamehewa, na tangu leo na kuendelea mko tayari kwa ubatizo wa Kikristo, nanyi mko tayari sasa kuenenda katika Kristo. Basi mkiweza, kama ushuhuda kwake, unaa mikono yenu tena, mkaseme kwa imani, ninaamini jambo hilo kwa moyo wangu wote. Mungu akubariki, hilo ni sawa. Sasa ni hilo, alikubali. Hamna ina, ina kitu inachoweza kufanya. Mungu akubariki. Naona wewe si mzuri, hujakuwa mzuri kamwe, huwezi kuwa mzuri. Mbali Yesu aliwafia watu wasiofaa. Inabidi kufanya ina nini, ndugu brana? Kubali tu alilofanya, kubali tu alilokufanyia. Na sasa kwa kuamini jambo hilo na kulikubali Tunaamini mchungaji, kidimbwi kitakuwa wazi, ubatizo utakuwa tayari kama mkitaka kubatizwa. umechukua vyo Baba Mwana Roho Mtakatifu wewe. Kweli ninasema jambo hili kwa kicho na heshima, lakini nionaje mimi, hujabatizwa bado, hujabatizwa kwa maana hujafanya alilosema. Yalisema muwabatize katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu kama vio hivyo vilitajwa juu yako. Yeye hakusema kamwe, nendeni mukavitaji vyo hivi, nendeni mkayaite majina haya. Jambo hilo halikutendwa kamwe katika Biblia, alikufanywa namna hiyo kamwe. Ilikuwa batizeni jinsi Yesu alivyosema katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, ambalo ni Yesu Kristo. Petro akiwa na zile funguo alisema jambo lile, kila mtume mwingine akanisa nzima, hata lile baraza la mwanzoni la Nikea wakati kanisa Katoliki la Kirumi ilipounda madhehebu likakubali dio badala ya jina. Aidha wewe umebatizwa katika mafundisho ya shati ya madhehebu ya Kirumi ama umebatizwa katika jina la Yesu Kristo. Moja au lingine liko mikononi mwako, huwezi kuiondoa kwa kunawa, liko hapo Umelikubali sasa. Nitawaulizeni wakati, wakati mpiga kinanda na mpiga piano wanapofungua ule wimbo unaojulikana sana, Yesu kwa imani na kutumaini peke yako usikie sasa, na kutitakasa ni wako kabisa. Tangu leo asiondoke jengoni, simani kwa uchaji tu. Sasa hebu natumunulie mikono yetu sasa. Oh, niwe kabisa kabisa na kabisa wako sasa, nayasalimisha maisha yangu. Maji yatakuwa tayari mnamo dakika chache, kama wezi kufanyiwa ubatizo sasa Sasa, tukinamisha mioyo yetu kwake, wazeni kindani marafiki, huenda ikawa jina lako ndilo la mwisho kuandikwa kwenye kile kitabu tu katika wakati wa mwisho. Sasa wazeni chindani kabisa. Je, kuna mtu hapa ambaye amemkataa? Kumbukeni, huenda isije tena. Pilato hakuwa na nafasi hii, eh, alijaribu alivyoweza kuokolewa, wala asingeweza kufanya jambo hilo, ilikuwa mikononi mwake. Utalitendaje neno loatiwa mafuta kwa ajili ya siku hii liitwalo